• Topic Author
  • *

AttrageThailand

• *
    • 1,013
    • Attrage Zone : ศรีราชา ชลบุรี
    • ฉายา ชื่อเล่น : สองโหล / เล็ก
    • รุ่นรถ : Attrage GLX CVT
    • สมาชิก ATC no : 1212
    • สีรถ : สีดำ - Pyreness Black
  • Publish
  •    Mitsubishi Attrage กำลังแรงมากครับช่วงนี้ สื่อหลายๆสื่อ ยกย่องว่า ออกแบบ และ ออฟชั่นที่ให้ แอททราจ ให้มากกว่าใครๆ ในราคาที่ย่อมเยาว์ กว่าเยอะ ดังนั้นถ้าเพื่อนๆ สนใจจะจองรถ แอททราจ แล้วหละก็ เรามาลองแบ่งปันความรู้เกี่ยวกับ การไปจองรถป้ายแดง โดยเฉพาะในตอนนี้ ที่ แอททราจ ดังกระฉ่อน ค่อนประเทศไทย ไปแล้ว น่ะครับ

รายการของแถม ในการไปออกรถ แอททราจ (ทุกยี่ห้อหละ )ป้ายแดง เท่าที่ผมได้ศึกษาและ ทำการบ้านมา พอจะรวบรวมเป็นรายละเอียดได้พอสมควรครับ

และเท่าที่อ่านๆมา ในหลายๆเว็บบอร์ด เกี่ยวกับรถยนต์ออกใหม่ทั้งหลาย มักจะเห็นว่าเพื่อนสมาชิกบางท่าน ค่อนข้างสับสนพอสมควร ว่าอะไรควรเอา หรือไม่ควรเอา หรือถ้าเอา จะระบุสเป็คแค่ไหนดี เพราะแต่ละคน ประสบการณ์ ก็มากบ้าง น้อยบ้าง หรือหลายๆคน ก็ไม่มีประสบการณ์ ในการออกรถป้ายแดง กันมาก่อนเลย

ดังนั้น เราก็ลองไปดูกันน่ะครับ ว่า ของแถม หรือ โปรโมชั่น แบบใหน อะไร อย่างไร ที่เราควรเอา หรือ ไม่เอาเปลี่ยนเป็นอันนั้น อันนี้ จะดีกว่าไหม

1) ประกันชั้น 1 + พรบ อันนี้สำคัญที่ซู้ดดดด กรณีที่โปรโมชั่นไม่มีแถม เราขอได้ ให้ขอเลยนะครับ ( ช่วงนี้แถมอยู่ครับ ดีไป )
       แต่ส่วนใหญ่จะยาก เพราะงบประมาณในการแถมของ มักจะไม่ค่อยเกิน 20000 บาท ส่วนใหญ่อย่างเก่งก็แค่หมื่นปลายๆเท่านั้น
    แต่ประกันชั้น 1 อย่างถูกๆก็ 21000 up แล้ว (ขึ้นกับ contact ของแต่ละสาขา) ยกเว้นจะมีการ advance งบประมาณแคมเปญจากทาง บริษัท หรือสาขานั้นๆ ต้องการเร่งยอดจริงๆ
       ดังนั้น เรื่องประกันชั้น 1 นี้ เป็นไปได้ ข้ออื่นไม่เอาเลยก็ได้นะครับ แต่... บางยี่ห้อ บางรุ่นในตอนนี้ ถ้าเกิดเราขอประกันชั้น 1 เขาจะคิดดอกเบี้ยเพิ่มด้วย ต้องถามกันให้ดีก่อนน่ะ รับได้ก็รับครับ
       ประกันชั้น 1 ถ้าเลือกได้ ผมเลือกวิริยะครับ เพราะ ok สุดเท่าที่เคยใช้มา

2) ค่าจดทะเบียนรถ 2550 บาท
       อันนี้จำเป็นครับ แต่เป็นอีกข้อที่คนมักจะใส่ไว้ในรายการท้ายๆ ไม่รู้ทำไม จริงๆขอฟรีได้ครับ คุ้มค่าอีกต่างหาก

3) ฟิลม์กรองแสง รา่คา 6000-8900 บาท แล้วแต่คุณภาพ
       ข้อนี้ จำเป็นต้องระบุสเป็คและเบอร์ฟิลม์ให้ชัดเจน ในใบจองรถ กันเลยนะครับ ว่าเอาฟิลม์ยี่ห้ออะไร เบอร์อะไร มิฉะนั้นจะเกิดปัญหาได้ว่า ไม่ได้ดั่งที่เราต้องการครับ แนะนำ ของลามิน่า รุ่น exclusive บานหน้า เบอร์ APL35 รอบคัน เบอร์ ARL20BX ครับ
    (ได้ข้อมูลจากการแนะนำในกระทู้อืืนทีเวปอื่นครับ เห็นว่า test กับเวปลามิน่าแล้วสีสวยดี ก็เลยเลือก และระบุในใบจองไปเลยครับ)

ย้ำนะครับ ข้อนี้ต้องระบุเบอร์ฟิลม์ที่ต้องการในใบจองไปเลย เพราะเซลล์มั่วง่ายมากๆ เพราะมันมีหลายรุ่น lamina pop , exclusive รุ่น genius
       รุ่น genius ค่าติดประมาณ 7000 บาท ส่วนรุ่น exclusive ประมาณ 8000 กว่าบาท เพิ่มอีกพันบาท แต่ได้คุณภาพคนละระดับ แต่สำหรับเซลล์เขาเอานะครับพันกว่าบาท
    (ปล. รุ่น pop ประมาณ 6000 บาทครับ เป็นรุ่นถูกสุด ที่เซลล์นิยมแถมให้ ถ้าระบุว่าเอาฟิลม์ lamina โดยไม่ระบุเบอร์ฟิลม์ให้ ชัดเจนหละก็ )

4) เซ็นเซอร์ถอยหลัง 2 จุด พร้อมทำสี (ราคา 3000 กว่าบาท)
       ผมว่าจำเป็นครับ เพราะรถใหม่ๆ มักมีปัญหาเรื่องการกะระยะไม่ถูก ทำให้ท้ายเป็นรอยได้ง่ายมาก ยิ่งพวกท้ายรถสูงมากๆ  ก็จะพอช่วยได้ ในระดับหนึ่ง
      (อ้อ ต้องระบุทำสีด้วยนะครับ มิฉะนั้นเซลล์บางท่านอาจมักง่าย ไม่ทำสีให้ได้ คาดว่าคงจะไม่มีใครโกงด้วยวิธีนี้หลอกมั้ง แต่ป้องกันไว้ดีกว่าครับ)

5) ชุดตบแต่งต่างๆ
       อันนี้เลือกตามชอบเลยครับ ตัวอย่างเช่น
    - ขอบประตูสแตนเลส ติดไว้สวยๆครับ ใช้งานไม่ค่อยได้
    - คิ้วประตู บางคนบอกว่าติดแล้วทำให้รถเสียดังขึ้นเวลาขับเร็วๆครับ
    - สปอยเลอร์ ที่เซลล์นิยมแถมให้ แถมของก็อปครับ แถมติดแล้วส่วนใหญ่จะมีปัญหาตามมาซะเยอะ
                       ผมไม่แนะนำให้ติดเลยครับ มันทำให้เกิดปัญหาตามมามากกว่าสวยครับ
    - สเกิร์ตรอบคัน แล้วแต่ชอบครับ ส่วนตัวผมไม่ชอบ เพราะเจอลูกระนาดตามถนนหมู่บ้านที
                       หรือขอบกั้นในลานจอดรถสูงเกิดปกตินิดหน่อย ครูด...ดที่ แทบขาดใจครับ
    - ฝาครอบกระจกมองข้าง ราคา 2 พันกว่าบาท อันนี้บอกเลยครับว่าที่แถมๆกัน ของก็อปล้วนๆ
    - ถาดใส่ของท้ายรถ อันนี้ผมแนะนำครับ เพราะผมว่าจำเป็น เผื่อเวลาใส่ของที่น้ำหกได้ จะได้สบายใจมากขึ้น
    - ผ้ายางในรถ อันนี้รู้สึกจะแถมมาตราฐานอยู่แล้ว เอาก็ดีครับ ( ไม่เอาก็ไ่ม่ได้น่ะ 55 )
    - ผ้าคลุมรถ แล้วแต่จำเป็น แต่ผมเคยมีในรถคันก่อน ปรากฎว่า ไม่ค่อยได้ใช้
    จนปัจจุบัน uv ที่เคลือบบนผ้า ร่อนหลุดเสียหมดแล้วครับ ดังนั้น ถ้าไม่ค่อยได้จอดรถตากแดด ก็ไม่ต้องมีก็ได้ครับ
    - พรมปูพื้นรถ แถมได้ก็ดีครับ ตามสะดวก

ุ6) ของแถมตามแต่เซลล์จะจัดให้
       เช่น ตุ๊กตาหน้ารถ ( เซลล์อ่ะ เอิ๊กๆ ), ร่ม, พวงกุญแจ, กระเป๋า, กระเป๋าเดินทาง หรืออะไรก็ตามแต่ละศูนย์จะจัดให้
    แต่อยากเตือนว่า ทุกอย่างที่แถม ล้วนตีเ็ป็นมูลค่าเงินทั้งสิ้นเวลาเซลล์คิดงบประมาณแถม ทำให้ส่วนลดเงินสด ที่อาจจะได้ลดลงครับ
       ก็แถมแต่พอดี...พอดี อันนี้เป็นภาพลวงตาครับ ต้องระวังให้ดี

ุ7) ส่วนลดเงินสด มูลค่า xxxx บาท ตามแต่เซลล์จะจัดให้

ถ้าเซลล์ใจดี กรณีมีงบเหลือจากการแถมรายการข้างบนแล้ว เขาจะจัดส่วนลดเงินสดให้ด้วย แต่ส่วนใหญ่....ยากครับ หายากจริงๆ ส่วนใหญ่มั่ว เอาเป็นคอมมิชชั่นที่อาจจะได้มากขึ้นสักร้อยสองร้อยรึเปล่าไม่รู้
       (เพื่อนสมาชิก ถ้าไม่ได้รับข้อนี้ ก็อาจจะต่อรองโดยพยายามเลือก option ของแถมให้เยอะขึ้นครับ)

• *

• *
    • 1,013
    • Attrage Zone : ศรีราชา ชลบุรี
    • ฉายา ชื่อเล่น : สองโหล / เล็ก
    • สีรถ : สีดำ - Pyreness Black
  • Publish
  • ของแถมที่ไม่แนะนำให้ขอ

1) พ่นกันสนิม ที่ว่าฟรีๆ จะกี่ปีก็ตาม  (มูลค่าสมมุติ หลักหมื่น ~ มูลค่าจริงที่เซลล์จ่าย หลักร้อยหรือพันต้นๆ)
       ไม่แนะนำครับ เพราะมันไม่ได้ฟรีจริงๆ  เพราะมีค่าล้างรถอีกหลายร้อย แถมคุณภาพการพ่น ก็ไม่ได้ดีเลย ทำให้สายไฟใต้รถ กรอบ แตกหักง่ายอีกต่างหาก ถ้าพ่นไม่ดี หรือน้ำยาไปกัดท่อซะงั้น และจริงๆแล้ว กันสนิมที่ชุบจากโรงงาน มีประสิทธิภาพดีเพียงพอกับการใช้งานปกติแล้วครับ ไม่ต้องไปพ่นเพิ่มให้เสียเงินโดยใช่เหตุ

(ยกเว้นอย่างเดียว บางบ้านที่บ้านอยู่ใกล้ทะเล หรือมีกลิ่นไอทะเลโชยมา หรือไปทะเลบ่อยๆ อันนี้จำเป็นต้องพ่นครับ และต้องพ่นอย่างดี ชนิดกันไอเกลือได้ด้วย ซึ่งเราสามารถเลือกบริษัทได้ตามชอบ ที่คุณภาพและราคาตามต้องการครับ)

2) เคลือบสี อาจจะฟรีอีกปี หรือกี่สิบครั้ง หรืออะไรก็ตาม
       ไม่แนะนำเช่นกันครับ เพราะ จริงๆแล้ว ไปใช้จริงๆก็ต้องจ่ายค่าล้างรถอีกเช่นกัน แถมต้องขับไปไกลบ้านเกินปกติ ค่าน้ำมัน หรืออะไรต่อมิอะไรมันก็ไม่คุ้มแล้วครับ และส่วนใหญ่งานที่ทำออกมา ถ้าโชคดี ก็จะได้งานที่เนี๊ยบหน่อย แต่ถ้าโชคไม่ช่วย ก็อาจจะได้รอยขนแมว (ที่กลบทับด้วยการเคลือบสีซ้ำ) แถมมาให้อีกเพียบ…บ
       ถ้าจะเคลือบสี ลงทุนไปเคลือบร้านที่เราไว้ใจได้ดีกว่าครับ ได้งานคุณภาพกว่ากันเยอะ ในราคาที่สมเหตุสมผลอีกต่างหาก

3) เบาะหนัง มูลค่าตั้งแต่ 6000-9000 บาท
       รู้ไหมครับ ว่าการที่เอาของแถมตัวนี้ คือการเอาเบาะผ้าในรถ ไปทำลายถอดถอนให้รถช้ำ แล้วเอาหนังอะไรไม่รู้ ซึ่งเขาว่ากันว่าเป็นหนังแท้บ้าง หรือแท้ทางส่วนบ้าง มาใส่แทน คุณภาพการทำเบาะ ดีหรือไม่ อันนี้ก็ต้องลุ้นกันเอาเอง แถมราคาที่ทำ ที่เขาแถมให้ ก็ไม่รู้เต็มมูลค่ากับที่เราต่อรองไว้รึเปล่า เช่น เราขอแถมที่มูลค่า 10000 บาท แต่ทำจริง เขาอาจเอาเกรต 6000 บาทมาใส่ คุณจะเถียงได้เหรอ
       ไปทำเองที่ร้านข้างนอกดีกว่าครับ ชัวร์กว่าเยอะ

4) ของแถมที่คาดว่าเป็นของสมนาคุณ แต่จริงๆแล้วมันคือมูลค่าที่เราต้องซื้อมา
       ตัวอย่างเช่น ผ้าคลุมรถ, เซฟตี้เซ็ต, ไฟฉาย, กระเป๋าเดินทาง มันทำให้รายการของแถมดูอลังการไปด้วยอะไรเยอะแยะ แต่ไปบั่นทอนของแถมอื่นให้ได้รับลดลง
       เช่น ของแถมจากการแต่งรถต่างๆ แถมบางคนต้องไปจ่ายเงินค่าของแถมแต่งรถเพิ่มเติมอีกด้วย (สุดท้ายก็เหมือนเราซื้อของแถมไร้สาระมาด้วยเงินตัวเองเองไงครับ แต่เป็นภาพลวงตาเหมือนฟรี)
      แต่ลองต่อรองดูนะครับ ไม่เอาของแถมไร้สาระ แต่ได้อุปกรณ์แต่งรถเพิ่ม อาจจะได้ แต่เซลล์บางคน ก็ไม่ยอมนะครับ จะแถมให้ได้ ทำไมไม่รู้ ก็เอาไว้ก่อนก็ได้ ดีกว่าไม่ได้อะไรเลย

5) ของแถมที่เป็นมาตราฐาน อย่างไรก็แถมอยู่แล้ว แต่เซลล์เขียนมาให้เห็นว่าเหมือนมีเยอะแยะรายการ เช่น
    - กรอบป้ายทะเบียนรถ เขาแถมให้อยู่แล้ว ไม่เอาเขาก็แถม เพราะมีโฆษณาบริษัทจัดจำหน่ายติดไปด้วย
    - ประกันรถ เช็คระยะฟรี หรืออะไรก็ตามแต่ ไม่ขอเขาก็ต้องให้อยู่แล้วครับ
    - บริการซ่อมรถฉุกเฉินนอกสถานที่  อันนี้จะแถมให้ปีแรกอยู่แล้วครับ ก็ดีนะครับ
    - ส่วนลดค่าบริการอะไหล่ ถ้าช่วงนั้นเขาลด อย่างไรก็ลดให้อยู่แล้วเหมือนกัน

สรุป ก็คือ อย่าหลงกับรายการแถมที่เขียนมาเยิ่นเย้อนะครับ เพราะมันแถมมาแน่นอนอยู่แล้ว

สรุปวิธีต่อรองของแถมให้ได้ผลที่สุด
    1) เขียนรายการของแถมที่เราต้องการจริงๆ ให้ครบทั้งหมด แล้วให้เซลล์ตีราคาว่า ต้องจ่ายเพิ่มเท่าไหร่
    2) ถ้าไม่อยากจ่ายเพิ่ม ค่อยตัดรายการที่เราไม่ต้องการออก หรือตัดรายการที่เซลล์ยัดของไร้สาระให้เราออก
    3) ระบุสเป็คของแถมให้ละเอียดในใบจองให้ชัดเจน ต้องให้เขียนในใบจองเลยนะครับ มิฉะนั้นอาจจะมีปัญหาภายหลังได้
    ที่เน้นๆ คือ ระบุคุณภาพฟิลม์กรองแสงให้ชัดเจน ระบุเบอร์ฟิลม์กรองแสงด้วยเลยยิ่งดี และระบุของแถมทุกชิ้นที่ตกลงไว้ในใบจองทั้งหมด ไม่ว่าจะชิ้นเล็กชิ้นน้อยแค่ไหนด้วยนะครับ
    4) คุยกับเซลล์ด้วยอารมณ์ดีนะครับ ส่วนใหญ่ผมว่าคุยด้วยอารมณ์ดี เซลล์จะคุยง่ายกว่าตีหน้ายักษ์ใส่ครับ
    5) สืบก่อนก็ดี ว่าเซลล์คนไหนให้ของแถมง่ายกว่า ศูนย์ไหนมีงบของแถมให้เยอะกว่า เพราะแต่ละศูนย์งบของแถมไม่เท่ากันนะครับ และเซลล์เขาก็ให้ได้เท่าที่ทางศูนย์นั้นๆเขาจะให้ได้ครับ ก็ต้องเข้าใจในลิมิตของเขาเช่นกันครับ (อันนี้ดูในหน้าซื้อขาย attrage thailand club แล้วเลือกคนที่เราถูกชะตาลองคุยได้เลยครับ)
    6) ถ้าเป็นไปได้ ต่อรองทางโทรศัพท์ หรือทางเน็ตก่อนดีกว่าเข้าไปที่หน้าร้านครับ หรือถ้าจะเข้าไปหน้าร้าน กรุณาเลือกให้เรียบร้อยก่อนว่าศูนย์ที่ไหนดีที่สุด แล้วค่อยเข้าไป เพื่อจะได้แฟร์กับเซลล์ และกับเราเอง เพราะเวลาเราเจอเซลล์ตัวจริง ส่วนใหญ่เราจะใจอ่อนครับ (และถ้าเราทำใจแข็งเกินไป มันก็จะทำลายสุขภาพจิตของเราเองอีกต่างหาก)

ลองนำไปใช้ในการต่อรอง เพื่อจองรถ แอททราจ ป้ายแดง คันแรก หรือ คันใหม่ในชีวิตของเราน่ะครับ รถป้ายแดงนั้น ไม่ใช่ว่าจะออกกันได้บ่อยๆ ในเมื่อมีโอกาสน้อย ก็ต้องใช้ให้เป็นประโยชน์มากที่สุด เก็บเกียวประสบการณ์ให้กับตัวเราเองครับ.
    *

harumo

• *
    • 8
    • Mitsubshi Attrage GTX
    • รุ่นรถ : Attrage GLS Ltd. CVT
  • Publish
  •  :^4thx^:
    ขอบคุณมากครับจำเป็นสำหรับมือใหม่มากๆ
    *

narn

• *
    • 95
    • Mitsubshi Attrage ก้าวที่เหนือกว่า
    • รุ่นรถ : ไม่ใช่ Attrage
    • สีรถ : สีฟ้า - Cerulean Blue Mica
  • Publish
  • สาธุๆ อย่าให้เซลล์ได้อ่านเล้ยยย เพี้ยง  :^2d^:  ขอบคุณท่านแอดมินโฮ ด้วยคับ  :wanwan27: :wanwan27:
    *

gls

• *
    • 18
    • Mitsubshi Attrage ก้าวที่เหนือกว่า
  • Publish
  • สาธุๆ อย่าให้เซลล์ได้อ่านเล้ยยย เพี้ยง  :^2d^:  ขอบคุณท่านแอดมินโฮ ด้วยคับ  :wanwan27: :wanwan27:

เดี๋ยวเขารู้ทันเราเหรอ  :^20^:
  • Publish
  • ไปจองรถ ใจต้องมั่นคง หาข้อมูลให้มากๆ แล้วค่อยไปดูจะได้ต่อรองได้ดี
    ถ้าไปแบบไม่รู้อิโหนอิเหน่ เซลล์รวยเละเลยหละ.  :wanwan16:
  • *

• *
    • 1,013
    *

time

• *
    • 385
    • คนรัก Mitsubishi Attrage
    • สีรถ : สีฟ้า - Cerulean Blue Mica
    เติบใหญ่ ด้วยหัวใจนักสู้
    *

K,KAI

• *
    • 3
  • Publish
  • ตัวอย่างใบจองครับ

หวัดดีครับพี่ๆในคลับทุกท่าน

ยินดีรับใช้พี่ๆทุกท่านนะครับ ตัวอย่างกระทู้ขายของผมครับ ชัดเจนสุดๆ

http://www.attragethailandclub.com/webboard/index.php/topic,230.0.html

สอบถามเพิ่มเติมได้นะครับพี่ทุกท่าน

บริษัท มิตซูอยุธยา(ไทยธาดา)จำกัด
    หัวหน้าทีมฝ่ายขาย สิทธินนท์ พิพัฒน์ธนสกุล (ไกร)
    Tel: 081-3946767 Email: kai.mitsu@hotmail.com
  • *

• *
    • 1,013
  • Publish
  • ครับ ดีใจแทนเพื่อนๆสมาชิก หากได้พบเซลล์ที่จริงใจ และตรงไปตรงมาคับ

อิอิ อยู่อยุธยา มาส่งรถที่ศรีราชา ได้ไหมคับ  :^a6^:
    *

กุขับมิตซู

• *
    • 548
    • ก็เพียงชาวนาธรรมดาคนหนึ่ง
    • Attrage Zone : อีสานใต้
    • ฉายา ชื่อเล่น : เสราะกราว
    • สมาชิก ATC no : ยังไ
  • Publish
  • เซลล์ดีๆ ก็มีเยอะ แต่ที่แย่ๆก็ยังพอมี หายากนิสสสส

ก็อย่าได้ไปเจอน่ะครับ  :^11man^:

ทุกคนทำงานก็อยากได้ตังก์ แต่คนจ่ายตังก์ ก็อยากได้ของดีๆ เหมือนกัน :wanwan16:

กระทู้แนะนำสำหรับมือใหม่ จะได้ไม่ถูกเซลล์เอาเปรียบมากเกินไป
    http://www.attragethailandclub.com/webboard/index.php/topic,244.0.html
    *

Anne

• *
    • 22
    • Attrage Zone : กาฬสินธุ์
    • ฉายา ชื่อเล่น : สโนว์
    • สมาชิก ATC no : 0030
    • สีรถ : สีขาวมุก - White Pearl
  • Publish
  • ของเขาได้ของแถมพอสมควร แต่ให้จ่ายค่าจดทะเบียนเอง ต้ัง 3500 อันนี้แพงเกินไปไหมคะ แล้วเงินส่วนลดที่ได้ต้องจ่ายภาษีอีก 3% ด้วยค่ะ อันนี้โดยค่่าจะทะเบียนเกินไปหรึป่าวคะ แล้วเราจะถามเซลล์ได้ไหมว่าเป็นค่าอะไรบ้างอะคะ  :wanwan23:
    *

กุขับมิตซู

• *
    • 548
    • ก็เพียงชาวนาธรรมดาคนหนึ่ง
    • Attrage Zone : อีสานใต้
    • ฉายา ชื่อเล่น : เสราะกราว
    • สมาชิก ATC no : ยังไ
  • Publish
  • จดทะเบียน ถ้าตจว อาจจะต้องเสียเองน่ะ ราคาก็ประมาณนี้หละ ไม่ถูก ไม่แพง

ส่วนเงินส่วนลด ถ้ามีหัก 3% เค้าต้องออกใบหัก ณ ที่จ่ายมาให้เราด้วย ครับ
     :^6thx^:
    *

patana

• *
    • 3
  • Publish
  • ของเขาได้ของแถมพอสมควร แต่ให้จ่ายค่าจดทะเบียนเอง ต้ัง 3500 อันนี้แพงเกินไปไหมคะ แล้วเงินส่วนลดที่ได้ต้องจ่ายภาษีอีก 3% ด้วยค่ะ อันนี้โดยค่่าจะทะเบียนเกินไปหรึป่าวคะ แล้วเราจะถามเซลล์ได้ไหมว่าเป็นค่าอะไรบ้างอะคะ  :wanwan23:

เป็นเรทปกติของศูนย์ทุกยี่ห้อเลย ถ้าเขาไม่แถมให้น่ะคับ
  • *

• *
    • 1,013
  • Publish

หักได้ครับ แต่ก็ต้องมีเอกสาร หัก ณ ที่จ่ายให้เราด้วย ครับ  :Onion-s-148:

club attrage

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16