• Topic Author
  • *

noom101

• *
    • 79
    • Mitsubshi Attrage ก้าวที่เหนือกว่า
    • Attrage Zone : ROI-ET
    • ฉายา ชื่อเล่น : noom/101
    • รุ่นรถ : Attrage GLX MT
    • สมาชิก ATC no : 0075
    • สีรถ : สีดำ - Pyreness Black
  • Publish
  • ACT.0075 ครับ
    มีใครเจอ  เอาของแถมทั้งหมดคิดเป็นมูลค่าเงินไปรียกเก็บภาษีนิติบุคลเงินได้ตอนสิ้นบีบ้างครับ
    ไม่เคยเจอ  แต่รภออกมาแล้วเลยยอมเซ็นต์ไป  ผมออก แอททราจืM/Tbยอมเพิ่ม 3 หมื่น ติดสเกริต์รอบคันมีส่วนรด  2 หมื่น แถม 10 รายการ ได้ไฟตัดหมอก  ล๊อคเบรคล๊อคเทค แต่ไปเสียภาษีเอง  ไม่เคยเจอครับ  มีใครเคยเจอบ้างช่วยบอกที

noom/101
  • Topic Author
  • *

noom101

• *
    • 79
    • Mitsubshi Attrage ก้าวที่เหนือกว่า
    • Attrage Zone : ROI-ET
    • ฉายา ชื่อเล่น : noom/101
    • สมาชิก ATC no : 0075
    • สีรถ : สีดำ - Pyreness Black
  • Publish
  • หรือว่า  ผมเรียกของแถมจากเซลล์มากเกินไป  เลย โดนไปเรียกคืนตอนปลายปีครับ
    รบกวนผู้รู้ ช่วย  แจงหน่อยครับ
    noom/101
    *

AttrageThailand

• 1,013
    • Attrage Zone : ศรีราชา ชลบุรี
    • ฉายา ชื่อเล่น : สองโหล / เล็ก
    • รุ่นรถ : Attrage GLX CVT
    • สมาชิก ATC no : 1212
  • Publish
  • ลองอ่านดูตามนี้น่ะครับ ผมก็งงอธิบายต่อไม่ถูก
    รู้แต่ว่า มันเป็นเทคนิคการขายของเซลล์ หรืออะไรทำนองนั้น

เป็นความรู้ใหม่เหมือนกันค่ะ
    กับการได้ส่วนลดแล้ว ต้องนับรวมเป็นรายได้เพื่อเสียภาษี

คิดว่าเหตุน่าจะมาจาก การคุยไม่ชัดเจนของเซลส์ค่ะ

การให้ส่วนลดเท่าที่เคยสอบถามทางศูนย์ฯ (ที่บ้านกำลังจะออกน้องนาวาร่าค่ะ)
    จะมี 2 กรณี คือ การให้ส่วนลดที่ราคารถเลย กับการให้ส่วนลดที่เงินดาวน์

กรณีหลังนี่หละค่ะ จะติดปัญหา คือ เขาจะให้ส่วนลดนั้น โดยถือเป็นค่านายหน้าของเราค่ะ
    (เป็นการลดราคาแบบมีเทคนิค) ต้องเอาส่วนลดที่ได้ไปรวมกับรายได้อื่นๆ เพื่อคิดคำนวณภาษี
    ถ้าหากเราเลือกการได้ส่วนลดแบบที่ 2 รู้สึกต้องเสียค่าภาษี ณ ตรงนั้นอีก 5% มั๊งถ้าจำไม่ผิด
    และต้องนับส่วนลดที่ได้เป็นรายได้เพื่อคำนวณภาษีอีก

สรุป เลยไม่เอาค่ะ เลือกการให้ส่วนลดแบบที่ 1

ดังนั้น เวลาคุยกับเซลส์เพื่อขอส่วนลด ต้องให้เขาอธิบายให้ชัดเจนนะคะ

ปล. ตอนซื้อทีด้าก็ไม่รู้เรื่องพวกนี้เหมือนกัน เพราะไม่ได้ส่วนลดใดๆ เลย
    นอกจากของแถม ซึ่งคุณภาพก็ไม่ค่อยดีเท่าไร แต่รถขับสนุกค่ะ

อีกเรื่องค่ะ ถ้ามีใครตอนนี้รถยังออกมาไม่ถึง 1 ปี แล้วต้องการซื้อรถนิสสัน
    ในคันต่อไป ทางบริษัทจะมีส่วนลดให้เพิ่มอีกประมาณ 1 หมื่นบาทต่างหากด้วยค่ะ
    เพิ่งรู้สดๆ ร้อนๆ เลยค่ะ แต่ต้องซื้อในชื่อเดียวกันเท่านั้นนะคะ

เจอกันหลายท่านเหมือนกันครับ
    *

meaw

• *
    • 127
    • เรียกเหมียๆเดี๋ยวก็มา
    • Attrage Zone : พิดโลก
    • ฉายา ชื่อเล่น : เงี๊ยวๆ
    • รุ่นรถ : ไม่ใช่ Attrage
    • สีรถ : สีเงิน - Cool Silver Metallic
  • Publish
  • ดีเลยได้ข้อมูลใหม่
    ตอนคุยกับเซลล์ ต้องละเอียด ถามชัดๆ  :wanwan03:
    *

charawan

• *
    • 14
    • Attrage Zone : bang kapi
    • ฉายา ชื่อเล่น : fishjunior
    • รุ่นรถ : Attrage GLS CVT
    • สมาชิก ATC no : 0082
    • สีรถ : สีแดง - Red Metallic
  • Publish
  • โดนเหมือนกันครับ สงสัยจะเป็นเหมือนกันหมด 
    *

กุขับมิตซู

• *
    • 548
    • ก็เพียงชาวนาธรรมดาคนหนึ่ง
    • Attrage Zone : อีสานใต้
    • ฉายา ชื่อเล่น : เสราะกราว
    • รุ่นรถ : ไม่ใช่ Attrage
    • สมาชิก ATC no : ยังไ
    • สีรถ : สีฟ้า - Cerulean Blue Mica
  • Publish
  • อ้าว มีงี้ด้วย
    ผมไปลองถามจอง กับ ลองขับเฉยๆ
    สงสัยเซลล์ยังไม่บอกแน่ๆเลย

ขอบคุณที่แชร์กันครับ จะได้มีข้อมูล  :^4thx^:
    *

poz7th

• *
    • 1
    • Attrage Zone : สมุทรปราการ
    • ฉายา ชื่อเล่น : po
    • สีรถ : สีแดง - Red Metallic
  • Publish
  • โดนเหมือนกันครับ ถามเซลล์ก็ตอบแบบงงๆ
    *

charkit887

• *
    • 108
    • Attrage Zone : นครปฐม
    • ฉายา ชื่อเล่น : แบงค์
    • สมาชิก ATC no : 0058
    • สีรถ : สีเทาดำ - Eisen Gray Mica
  • Publish
  •  :wanwan35:  ของผมตอนออกมาโปรส่วนลด 10,000 ผมได้เพิ่มอีก 5000 รวมเป็น 15,000 เอาไปลดในราคาเต็มของตัวรถ ของแถมก็ได้ตามที่ตกลงมีเซอร์ไพร์สนิดหน่อยครับ.  แล้วอย่างนี้ของผมจะมีเรียกเก็บอีกมะเนี่ย.
    Photographer
    *

Medusa

• *
    • 1
    • Attrage Zone : อ.เมือง จ.เชียงราย
    • ฉายา ชื่อเล่น : Medusa
  • Publish
  • ของเราไฟแนนซ์ผ่านแล้วค่ะรับรถสิ้นเดือนนี้ ได้โปรส่วนลดเงินดาวน์40000 บาท แถมสเกิร์ตด้วย แล้วอย่างนี้จะโดนเรียกเก็บภาษีด้วยไหมค่ะเนี่ย :^14ngng^:
    *

AttrageThailand

• 1,013
    • Attrage Zone : ศรีราชา ชลบุรี
    • ฉายา ชื่อเล่น : สองโหล / เล็ก
    • สมาชิก ATC no : 1212
  • Publish
  • เขาบอกว่า
    ถ้าเอาไปลดเงินดาวน์ จะต้องเรียกเก็บภาษี
    ถ้าเอาไปลดเงินค่าจัดไฟแนนซ์ ไม่ต้องเก็บภาษี

แต่เก็บไม่เก็บ ต้องมีหลักฐานการหัก มาให้เราด้วย เราก็ไปยื่นขอคืนภาษี ตอนปลายปี
    *

ลุงเคยเมา

• *
    • 218
    • Attrage Zone : สมุทรปราการ
    • ฉายา ชื่อเล่น : ลูกชาย
    • รุ่นรถ : Attrage GLS Ltd. CVT
    • สมาชิก ATC no : 0100
    • สีรถ : สีขาวมุก - White Pearl
    *

nopphorn

• *
    • 2
  • Publish
  • ผมก็โดนเหมือนกันครับ สอบถามเซลส์ที่ค่ายอื่น เค้าบอกเป็นกลโกงของเซลส์ครับ พยายามผลักภาระภาษีให้เรา ซึ่งตามหลักความเป็นจริงแล้ว ไม่ว่าจะของแถมหรือส่วนลด ไม่ควรจะต้องเป็นรายได้ของผู้ซื้อครับ เหมือนเราไปซื้อของเครื่องใช้ไฟฟ้าตามห้างครับ ไม่งั้นเราซื้อของอะไรที่ได้ของแถมหรือส่วนลดก็ต้องมาเป็นรายได้เราหมดสิ อีตอนโดนหักภาษีไม่กี่บาทหรอกครับ แต่พอมารวมเป็นรายได้ตอนปลายปีและคำนวณภาษีนี่สิครับ จะโดนมากกว่านั้น ถ้าเรามีรายได้เยอะครับ ผมกำลังจะหาทางร้องเรียนเรื่องนี้อยู่ครับ อยากให้เป็นกรณีศึกษา ให้มีการออระเบียบข้อปฎิบัติให้ชัดเจนครับ จะได้ไม่เกิดกับคนอื่นอีก

club attrage

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 

Facebook Comments