• Topic Author
  • *

megafig

• *
    • 5
    • Attrage Zone : รังสิต
    • ฉายา ชื่อเล่น : รุต
    • รุ่นรถ : Attrage GLS CVT
    • สีรถ : สีฟ้า - Cerulean Blue Mica
  • Publish
  • เสียงลมดังเข้ารถ
    « เมื่อ: ต.ค. 28, 02:51 PM »
    ใครมีเทคนิคหรือวิธีดีๆที่ช่วยลดเสียงดัง เอามาแนะนำกันหน่อยนะครับ

*

goken

• *
    • 2
    • Attrage Zone : ห้วยขวาง
    • ฉายา ชื่อเล่น : แมน
    • รุ่นรถ : Attrage GLS Ltd. CVT
    • สีรถ : สีดำ - Pyreness Black
  • Publish
  • Re: เสียงลมดังเข้ารถ
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: พ.ย. 23, 09:47 AM »
    ผมติดยางลดเสียงเพิ่มเอาครับ ช่วยได้ในระดับนึง ยิ่งใช้ยางดียิ่งเงียบ ถ้างบเยอะก็ใส่แผ่นแด้มป์เพิ่มไปอีก รถเล็กไม่ค่อยเก็บเสียงเป็นเรื่องปกติครับ ทำได้เท่านี้
  • Topic Author
  • *

megafig

• *
    • 5
    • Attrage Zone : รังสิต
    • ฉายา ชื่อเล่น : รุต
    • รุ่นรถ : Attrage GLS CVT
    • สีรถ : สีฟ้า - Cerulean Blue Mica
  • Publish
  • Re: เสียงลมดังเข้ารถ
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: พ.ย. 29, 03:08 PM »
    ใช้งบเท่าไหร่ครับ ถ้ายางลดเสียงอย่างเดียว เห็นคนพูดถึงกันเยอะมันเงียบขึ้นอยู่ใช่ไหมครับ

ซองหนัง รีโมทรถ

club attrage

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 

Facebook Comments