• Topic Author
  • *

Anne

• *
    • 22
    • Mitsubshi Attrage ก้าวที่เหนือกว่า
    • Attrage Zone : กาฬสินธุ์
    • ฉายา ชื่อเล่น : สโนว์
    • รุ่นรถ : Attrage GLX CVT
    • สมาชิก ATC no : 0030
    • สีรถ : สีขาวมุก - White Pearl
  • Publish
  • พอดีอยากติดกล้องที่รถ แต่ไม่รู้ว่าควรเลือกอ๊อฟชั่นประมาณไหน ยี่ห้ออะไร ราคาควรอยู่ประมาณเท่าไหร่ ใครที่มีความรู้ช่วยแนะนำหน่อยนะคะ ขอบคุณมากค่ะ :^6thx^:

*

AttrageThailand

• *
    • 1,013
    • Attrage Zone : ศรีราชา ชลบุรี
    • ฉายา ชื่อเล่น : สองโหล / เล็ก
    • สมาชิก ATC no : 1212
    • สีรถ : สีดำ - Pyreness Black
  • Publish
  • Re: ใครติดกล้องที่รถบ้างค่ะ แนะนำหน่อย
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: ก.ย. 10, 06:28 PM »
    ต้องดูงบเราก่อนเลยครับ
    เอาแบบ เหมือนของศูนย์เลย ก็มีน่ะครับฟังก์ชั่นไม่เยอะนี่ ก็หมื่นปลาย รวมจอ เครื่องเสียงเบ็ดเสร็จเลย ( จำผิดขออภัยจ๊ะ )

ลองดูในบอร์โนี้เผื่อได้แนวทางครับ
    http://attragethailandclub.com/webboard/index.php/board,27.0.html
    *

time

• *
    • 383
    • คนรัก Mitsubishi Attrage
    • รุ่นรถ : ไม่ใช่ Attrage
    • สีรถ : สีฟ้า - Cerulean Blue Mica
  • Publish
  • Re: ใครติดกล้องที่รถบ้างค่ะ แนะนำหน่อย
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: ก.ย. 10, 09:51 PM »
    ตามนั้นครับ ถ้าจะติดกล้อง ก็น่าจะต้องมีจอ

มีจอเฉยๆ ก็กระไร ติดเครื่องเสียงด้วย

สรุป

เครื่องเสียงมีจอ + กล้องหลัง

เอมีใครติดเพิ่มเติมบ้างแล้ว อยากรู้ด้วยคนคับ  :Onion-s-148:

หรือจะใช้แบบนี้ดีกว่า ประหยัดงบได้อีกหน่อย มีทั้งไร้สาย และมีสายให้เลือกอ่ะครับ

เติบใหญ่ ด้วยหัวใจนักสู้
  • *

Anne

• *
    • 22
    • Mitsubshi Attrage ก้าวที่เหนือกว่า
    • สีรถ : สีขาวมุก - White Pearl
  • Publish
    « ตอบกลับ #3 เมื่อ: ก.ย. 10, 10:24 PM »
    คืออยากได้กล้องติดหน้ารถนะคะ แต่กล้องหลังก็สนใจอยู่นะคะ แต่อยากได้คำแนะนำกล้องหน้ารถนะคะ เพื่อความปลอดภัยช่วยแนะนำหน่อยนะคะ
    *

• *
    • 1,013
    • Attrage Zone : ศรีราชา ชลบุรี
    • ฉายา ชื่อเล่น : สองโหล / เล็ก
    • สีรถ : สีดำ - Pyreness Black
  • Publish
    « ตอบกลับ #4 เมื่อ: ก.ย. 10, 10:37 PM »
    ไอเดีย แจ่มๆครับ ขำๆน่ะ เผื่อเป็นแนวทางครับ

สำหรับกล้องมองหน้าในรถ ก็น่าจะมีฟังก์ชั่น
    - ป้องกันการสั่นไหว
    - ตรวจจับการเคลื่อนไหว
    - หยุดบันทึกเองได้
    - ความละเอียดที่บันทึก ยิ่งสูงยิ่งดี

น่าจะราวๆนี้หรือเปล่าครับ เดี๋ยวหาข้อมูลมาฝาก เพราะผมก็เล็งๆไว้อยู่ครับ .
    *

time

• *
    • 383
    • สีรถ : สีฟ้า - Cerulean Blue Mica
  • Publish
    « ตอบกลับ #5 เมื่อ: ก.ย. 10, 11:10 PM »
    กล้องหน้า มันดีอย่างนี้นี่เองครับ

http://www.newvios-2013.com/forum/toyota-new-vios-cafe/vios-938/
    *

narn

• *
    • 95
  • Publish
    « ตอบกลับ #6 เมื่อ: ก.ย. 10, 11:56 PM »
    นี่เลย กำลังหาอยู่เหมือนกัน พันทิพ พอเชื่อถือได้ครับ

http://pantip.com/topic/30732581
    *

meaw

• *
    • 127
    • เรียกเหมียๆเดี๋ยวก็มา
    • Attrage Zone : พิดโลก
    • ฉายา ชื่อเล่น : เงี๊ยวๆ
    • สีรถ : สีเงิน - Cool Silver Metallic
  • Publish
    « ตอบกลับ #7 เมื่อ: ก.ย. 11, 07:58 AM »
    ราคาพันกว่าบาท คุณภาพ เป็นไงบ้างค่ะ
    *

time

• *
    • 383
  • Publish
    « ตอบกลับ #8 เมื่อ: ก.ย. 23, 07:53 PM »
    ถ้าไม่ลำบากกระเป๋าของเราเกินไป

มีติดไว้ มันได้ประโยชน์มากๆเลย

<a href="http://www.youtube.com/watch?v=8cZsGxY24ME" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=8cZsGxY24ME</a>
    *

• *
    • 1,013
  • Publish
    « ตอบกลับ #9 เมื่อ: ก.ย. 23, 11:16 PM »
    ตอนนี้ราคาถูกลงมามากแล้ว น่าสอยมาใช้เหมือนกันครับ จะได้ไม่ต้องเสียเวลาเถียงกัน ตอนเกิดเหตุแล้ว
    *

เทียน พระสมุทรเจดีย์

• *
    • 1,011
    • Attrage Zone : พระสมุทรเจดีย์ สมุทรปราการ
    • ฉายา ชื่อเล่น : เทียน
    • รุ่นรถ : Attrage GLS CVT
    • สมาชิก ATC no : 0065
  • Publish
    « ตอบกลับ #10 เมื่อ: ก.ย. 25, 09:07 AM »
    น่าสนใจ มีตังค์ก็น่าซื้อไว้ใช้ครับ
    ได้ประโยชน์เยอะเลย
    รถ#คือสิ่งที่ทุกคนอยากมี
    มีแล้วก็ดูแลเขาดีๆ
    *

Aoy_Kuan

• *
    • 214
    • Attrage Zone : กรุงเทพฯ
    • ฉายา ชื่อเล่น : อ้อยควั่น
    • รุ่นรถ : Attrage GLS CVT
    • สมาชิก ATC no : 0057
  • Publish
    « ตอบกลับ #11 เมื่อ: ก.ย. 25, 10:41 AM »

แบบราคา แปดร้อยกว่าบาทก็มีค่ะ เคยลองหาดูในเน็ตมาบ้าง ตามลิ๊งค์นี้ค่ะ

http://www.gimyong.com/talung/index.php/topic,169850.0.html

วันเสาร์นี้ว่าจะไปดูของเกี่ยวกับรถเพิ่มที่คลองถม ถ้าได้ข้อมูลเพิ่มเติมจะเอามาบอกน่ะค่ะ

ตอนนี้สนใจ All in 1 เป็นทั้งเครื่องเสียง ดีวีดี usb กล้องมองหลัง GPS และต่อเชื่อมดูทีวีได้

ถามราคาที่ร้านแถวย่านบางใหญ่มาบอกว่าของ Rover ราคา หมื่นเจ็ด(รวมติดตั้งและรับประกัน) เครื่องนี้ทำได้ทุกสิ่งอย่าง ยกเว้นวงจรปิดกล้องหน้า
    *

• *
    • 1,013
  • Publish
    « ตอบกลับ #12 เมื่อ: ก.ย. 25, 07:53 PM »

แบบราคา แปดร้อยกว่าบาทก็มีค่ะ เคยลองหาดูในเน็ตมาบ้าง ตามลิ๊งค์นี้ค่ะ

http://www.gimyong.com/talung/index.php/topic,169850.0.html

วันเสาร์นี้ว่าจะไปดูของเกี่ยวกับรถเพิ่มที่คลองถม ถ้าได้ข้อมูลเพิ่มเติมจะเอามาบอกน่ะค่ะ

ตอนนี้สนใจ All in 1 เป็นทั้งเครื่องเสียง ดีวีดี usb กล้องมองหลัง GPS และต่อเชื่อมดูทีวีได้

ถามราคาที่ร้านแถวย่านบางใหญ่มาบอกว่าของ Rover ราคา หมื่นเจ็ด(รวมติดตั้งและรับประกัน) เครื่องนี้ทำได้ทุกสิ่งอย่าง ยกเว้นวงจรปิดกล้องหน้า

เยี่ยมไปเลยครับ ฝากด้วยน่ะครับ  :like:
  • *

Anne

• *
    • 22
  • Publish
    « ตอบกลับ #13 เมื่อ: ก.ย. 25, 09:35 PM »
    เจ็งมากเลยค่ะ ฝากด้วยนะคะ :like:
    *

ทีมาเซ่

• *
    • 45
  • Publish
    « ตอบกลับ #14 เมื่อ: ก.ย. 25, 10:49 PM »
     :like:

club attrage

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 

Facebook Comments