• Topic Author
  • *

กุขับมิตซู

• *
    • 548
    • ก็เพียงชาวนาธรรมดาคนหนึ่ง
    • Attrage Zone : อีสานใต้
    • ฉายา ชื่อเล่น : เสราะกราว
    • รุ่นรถ : ไม่ใช่ Attrage
    • สมาชิก ATC no : ยังไ
    • สีรถ : สีฟ้า - Cerulean Blue Mica
  • Publish
  •    พอดีไปจ๊ะเอ๋ เข้ากับคู่แข่งในตลาด Ecocar sedan สำคัญของเมืองไทย  :Onion-s-113: เข้าโดยบังเอิญครับ เลยแอบเอามาฝากกันสักหน่อย

เป็นคู่เปรียบเทียบกันระหว่าง Mitsubishi Attrage และ Nissan Almera สีขาวน่ะครับ ถ่ายได้มุมนี้มุมเดียว เพราะขับตามหลังกันโดยบังเอิญ

และก็เลยหยิบเอาคำวิจารณ์ ของคนใช้รถ Almera หยิบเอามาฝากด้วยครับ เผื่อสำหรับท่านที่สนใจรถยนต์ Mitsubishi Attrage แต่ยังลังเลใจให้กับ Nissan Almera ด้วย มาฝากกันเล็กน้อย เผื่อจะได้ตัดสินใจง่ายยิ่งขึ้นครับ

ขอเล่าเรื่องไปเจอ Mitsubishi Attrage ที่เซ็นทรัลปิ่นเกล้ามา
    http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php?topic=31662.0

ไปลองนั่งมาแล้วครับ ในฐานะที่ใช้อัลเมร่าอยู่ รู้สึกว่า

มาตรวัดมันเล็กไปหน่อย(เล็กกว่าอัลเมร่า V)

ตัวท๊อปพวงมาลัยสวยเลย ทรงสวย จับสบายกว่าอัลเมร่า มัลติฟังชั่นสวยน่าใช้ ไม่ดูเด็กๆเหมือนอัลเมร่า

ที่วางของตรงคอนโซลกลางลึกเข้าไปจนอยู่เข้าไปไต้แอร์เลยชอบๆ(เยอะกว่าอัลเมร่า)

คอนโซลกลางจะติดเข่าซ้ายมากกว่าอัลเมร่า แต่กลับไม่รู้สึกอึดอัดเหมือนอัลเมร่า เพราะอะไรก็ไม่รู้

เบาะผ้านั่งสบายกว่าอัลเมร่า ออกแนวมันๆ น่าจะจับฝุ่นน้อยกว่า เบาะหนัง เป็นหนังแท้ตรงส่วนที่สัมผัสตัวเรา

หัวหมอนเป็นหนังเทียม เลื่อนเบาะหน้าให้พอดีแล้วลองมานั่งเบาะหลัง หัวเข่าอยู่ใกล้เบาะหน้ามากกว่าอัลเมร่า

ผมชอบประตูหลังของแอททราจมากกว่าอัลเมร่าอีก เส้นโค้งสวยกว่า อัลเมร่ามันทิ่มลงยังไงก็ไม่รู้ ถ้าวาดเส้นแนวประตูหลังให้โค้งมากกว่านี้ ให้เท่าๆกับแอททราจคงจะดี

การเข้าออก ง่ายกว่า อัลเมร่า เข้าไปนั่งแล้วโปร่งกว่า ผมนั่งอัลเมร่าแล้วเลื่อนตัวให้พอดีหัวจะติดกับหลังคาพอดีเลย แต่แอททราจนี่เหลือพื้นที่อีก2-3เซ็นน่าจะได้

แต่แผงประตูตัวท๊อปน่าจะมีหนังแปะมาบ้าง มันดูโล้นๆยังไงก็ไม่รู้

การเปิด-ปิดประตู อัลเมร่าใช้แรงปิดน้อยกว่า รู้สึกเหมือนประตูของแอททราจมันเบาๆยังไงก็ไม่รู้

ประมาณนี้ครับ

- ขนาดคนขับ อัลเมร่า ยังชม แอททราจ ซ่ะขนาดนี้ ต้องไปลองเองบ้างแล้วหละ  :wanwan18: :^16seek^:

ถ้ายังนึกภาพไม่ออกว่าภายใจแต่ละคัน เป็นยังไงลองแวะดูนี่เลย ชัดเจน ภายในของรถอีโคคาร์ทั้งสามคัน
    http://www.attragethailandclub.com/webboard/index.php/topic,106.0.html

แถมด้วยชุดมาตรวัดในห้องโดยสารของ Attrage และ Almera

• Topic Author
  • *

กุขับมิตซู

• *
    • 548
    • ก็เพียงชาวนาธรรมดาคนหนึ่ง
    • Attrage Zone : อีสานใต้
    • ฉายา ชื่อเล่น : เสราะกราว
    • สมาชิก ATC no : ยังไ
    • สีรถ : สีฟ้า - Cerulean Blue Mica
  • Publish
  • ได้แค่นี้หละครับ  :Onion-s-178:

:Onion-s-88:
    *

meaw

• *
    • 127
    • เรียกเหมียๆเดี๋ยวก็มา
    • Attrage Zone : พิดโลก
    • ฉายา ชื่อเล่น : เงี๊ยวๆ
    • สีรถ : สีเงิน - Cool Silver Metallic
  • Publish
  • น่าซื้อทั้งคู่หละ สวยคนละแนวค่ะ  :Onion-s-113:
    *

AttrageThailand

• *
    • 1,013
    • Attrage Zone : ศรีราชา ชลบุรี
    • ฉายา ชื่อเล่น : สองโหล / เล็ก
    • รุ่นรถ : Attrage GLX CVT
    • สมาชิก ATC no : 1212
    • สีรถ : สีดำ - Pyreness Black
  • Publish
  • ชอบแอบถ่ายตลอดเลย  :wanwan16:
    *

eda

• *
    • 46
    • Mitsubshi Attrage ก้าวที่เหนือกว่า
  • Publish
  • ชอบแอบถ่ายตลอดเลย  :wanwan16:

น่าจะถ่ายมาชัดๆ 55 จะได้ดูให้ถนัดๆกนไปเลย  :Onion-s-113:
    *
  • Publish
  • ขอบคุณข้อมูลค่ะ  :like: น่าจะได้เห็นข้างๆด้วย  :ieie:
    *

เทียน พระสมุทรเจดีย์

• *
    • 1,013
    • Mitsubshi Attrage ก้าวที่เหนือกว่า
    • Attrage Zone : พระสมุทรเจดีย์ สมุทรปราการ
    • ฉายา ชื่อเล่น : เทียน
    • รุ่นรถ : Attrage GLS CVT
    • สมาชิก ATC no : 0065
    • สีรถ : สีขาวมุก - White Pearl
  • Publish
  • ข้อดีและข้อด้อย ดูดีกว่า อัลมีร่า
    คิดถูกแล้วที่เลือกแอททราจครับ
    รถ#คือสิ่งที่ทุกคนอยากมี
    มีแล้วก็ดูแลเขาดีๆ
    *
  • Publish
  • พักหลังมานี้ เห็นแอททราจถี่ขึ้นน่ะ ไม่กี่เดือนเองรถออกมาเกลื่อนแล้วเหรอเนี้ยะ  :Onion-s-83:
    *

tester

• *
    • 17
  • Publish
  • ไปเจอเอาคำแนะนำที่เขาเปรียบเทียบ attrageกับหนูอัลมาแบบนี้น่ะครับ
    เลยหยิบเอามาฝากกันไว้

ความคิดผมนะครับว่า Attrage ครับ เพราะรถ 2 รุ่นนี้พอ ๆ กัน แต่เทใจให้ Attrage ขนาดยอมทิ้งใบจอง Almera อีกอย่าง Attrage แก้ไขข้อบกพร่องของ Almera หมด ได้แก่
    1) ไม่ว่าเรื่องเสียงเข้าตัวรถ
    2) พวงมาลัยที่เบาหวิว
    3) คันเร่งแน่น
    4) ดูเป็นวัยรุ่นมากกว่า
    5) นั่งขับแล้ว ทัศนียภาพชัดเจน กว้าง คล้ายรถสปอร์ต
    6) ให้วิทยุเป็นแบบสัมผัส, เชื่อมต่อโทรศัพท์ด้วยบูธูท คุยได้เลย, มี GPS และเป็นเครื่องเล่น DVD
    7) ที่สำคัญราคาถูกกว่า 2 หมื่นคับ
    แต่ที่สู้ Almera ไม่ได้ก็คือ
    1) แอร์ไม่มีระบบปรับความร้อน
    2) เบาะหนังเป็นสีเบทอย่างเดียวไม่มีให้เลือก
    3) ปุ่มควบคุมกระจกดูไม่ทันสมัย ดูราคาถูกมาก
    4) พื้นที่ใช้สอยท้ายรถหายไป 20 ลิตร
    ซึ่งข้อที่สู้ Almera ไม่ได้ ผมไม่ได้ซีเรียสมาก ก็เลยจะไปจองพรุ่งนี้แล้ว อิอิ เย้ ๆ ^^

:like: :Onion-s-83:
    *

ลุงเคยเมา

• *
    • 218
    • Attrage Zone : สมุทรปราการ
    • ฉายา ชื่อเล่น : ลูกชาย
    • รุ่นรถ : Attrage GLS Ltd. CVT
    • สมาชิก ATC no : 0100
    • สีรถ : สีขาวมุก - White Pearl
  • Publish
  • ยินดีต้อนรับเข้าสู่ครอบครัวแอททราจล่วงหน้าครับ... :^6thx^:
    *

somchai puawijittham

• *
    • 81
    • ขับรถอารมณ์ดี มีน้ำใจ ถนนแบ่งกันใช้ ปลอดภัยทุกคน
    • Attrage Zone : รังสิต ปทุมธานี
    • ฉายา ชื่อเล่น : ให้ทาง
  • Publish
  • บั้นท้ายอวบอิ่มทั้งคู่เลยครับ 2 คันนี้คุณสมบัติใกล้เคียงกันมาก ต่างกันนิดหน่อยที่ทรวดทรงองค์เอวและบุคลิกท่าทาง คันนึงออกแนวผู้ใหญ่ใจดี คันนึงออกแนววัยรุ่นซนๆ  เลือกคันที่ชอบ รุ่นที่ใช่ และใช้อย่างมีความสุขเลยครับ :^11man^: :^11man^: :^11man^:
    *

เล็ก lek

• *
    • 1,134
    • Attrage Zone : ศรีราชา ชลบุรี
    • รุ่นรถ : Attrage GLX CVT
  • Publish
  • บั้นท้ายอวบอิ่มทั้งคู่เลยครับ 2 คันนี้คุณสมบัติใกล้เคียงกันมาก ต่างกันนิดหน่อยที่ทรวดทรงองค์เอวและบุคลิกท่าทาง คันนึงออกแนวผู้ใหญ่ใจดี คันนึงออกแนววัยรุ่นซนๆ  เลือกคันที่ชอบ รุ่นที่ใช่ และใช้อย่างมีความสุขเลยครับ :^11man^: :^11man^: :^11man^:

ถูกต้องโดนใจ ที่สุดเลยครับ

ว่าแต่ ตัวผมวัยไม่ค่อยรุ่น ใช้แอททราจได้ไหมน่ะ  :ieie:  :^16seek^:
    *

• *
    • 1,013
    • Attrage Zone : พระสมุทรเจดีย์ สมุทรปราการ
  • Publish

ถูกต้องโดนใจ ที่สุดเลยครับ

ว่าแต่ ตัวผมวัยไม่ค่อยรุ่น ใช้แอททราจได้ไหมน่ะ  :ieie:  :^16seek^:
    ได้ครับ # แต่ห้ามแต่งครับ/เพราะเลยวัยแต่งมาแล้วครับ :^10-555^: :^10-555^: :^10-555^: :^10-555^:
    *

• *
    • 1,013
  • Publish
  • ไปเจอเอาคำแนะนำที่เขาเปรียบเทียบ attrageกับหนูอัลมาแบบนี้น่ะครับ
    เลยหยิบเอามาฝากกันไว้

ความคิดผมนะครับว่า Attrage ครับ เพราะรถ 2 รุ่นนี้พอ ๆ กัน แต่เทใจให้ Attrage ขนาดยอมทิ้งใบจอง Almera อีกอย่าง Attrage แก้ไขข้อบกพร่องของ Almera หมด ได้แก่
    1) ไม่ว่าเรื่องเสียงเข้าตัวรถ
    2) พวงมาลัยที่เบาหวิว
    3) คันเร่งแน่น
    4) ดูเป็นวัยรุ่นมากกว่า
    5) นั่งขับแล้ว ทัศนียภาพชัดเจน กว้าง คล้ายรถสปอร์ต
    6) ให้วิทยุเป็นแบบสัมผัส, เชื่อมต่อโทรศัพท์ด้วยบูธูท คุยได้เลย, มี GPS และเป็นเครื่องเล่น DVD
    7) ที่สำคัญราคาถูกกว่า 2 หมื่นคับ
    แต่ที่สู้ Almera ไม่ได้ก็คือ
    1) แอร์ไม่มีระบบปรับความร้อน
    2) เบาะหนังเป็นสีเบทอย่างเดียวไม่มีให้เลือก
    3) ปุ่มควบคุมกระจกดูไม่ทันสมัย ดูราคาถูกมาก
    4) พื้นที่ใช้สอยท้ายรถหายไป 20 ลิตร
    ซึ่งข้อที่สู้ Almera ไม่ได้ ผมไม่ได้ซีเรียสมาก ก็เลยจะไปจองพรุ่งนี้แล้ว อิอิ เย้ ๆ ^^

:like: :Onion-s-83:
    :susu:พูดถึง ดูๆแล้วก็เยอะเหมือนกันนะครับ

club attrage

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 

Facebook Comments