• Topic Author
  • *

AttrageThailand

• *
    • 1,013
    • Attrage Zone : ศรีราชา ชลบุรี
    • ฉายา ชื่อเล่น : สองโหล / เล็ก
    • รุ่นรถ : Attrage GLX CVT
    • สมาชิก ATC no : 1212
    • สีรถ : สีดำ - Pyreness Black
       สมาชิกของเราบางคน อาจจะยังไม่ค่อยคุ้นชินกับ การใช้งานเว็บบอร์ดน่ะครับ แอดมินเองกว่าจะใช้งานเป็นกะเค้า ก็นานอยู่น่ะ อาศัยว่าฝังอยู่กับบอร์ดค่อนข้างมาก ลองเล่น ลองทำบ่อย ก็เลยพอใช้งานได้ จนบังอาจมาตั้งเว็บบอร์ด แข่งกะบรรดาเจ้าพ่อเว็บบอร์ด ( 555 ) ซ่ะเลยครับ

อ้าววกกลับมาตามหัวข้อกระทู้ครับ การใช้งานเว็บบอร์ดนั้น อีกหนึ่งกิจกรรม ที่มีให้เราได้ใช้งานก็คือ การแนบรูปลงในกระทู้ครับ ของ Attrage Thailand Club เราใช้วิธีการแนบรูปโดยฝากรูปไว้กับเซอฟเวอร์ที่ให้บริการฝากรูปโดยเฉพาะครับ รับรองไม่มีหาย นอกซ่ะจากว่า เขาปิดบำรุงรักษาเป็นครั้งคราว ดังนั้นวิธีการก็ไม่ยากเลยครับ

เริ่มจากเราก็ต้องเตรียมรูปภาพของเรา ที่ต้องการจะใส่ลงในกระทู้ หรือโพสของเราน่ะครับ ข้อเสนอแนะสำหรับขนาดความจุ ของรูปภาพไม่ควรเกิน 2M ครับ และมิติ ของภาพก็ควรจะสัก 800 x ??? ก็พอครับเพื่อความรวดเร็วในการโหลดหน้าเว็บ ของเรา หรือเพื่อความรวดเร็วของรูปของเรา เวลามีคนเรียกชมครับ

เมื่อเตรียมรูปได้แล้ว ผมจะพาไปดูขั้นตอนการ จับรูปลงกระทู้ ดูตามภาพก็เข้าใจได้ครับผม เชิญชมครับ

ส่วนวิธีการใส่รูปนั้นง่ายๆครับ

เข้าไปที่ หมวดหมู่ ของเว็บบอร์ด ที่ต้องการตั้งกระทู้ หรือหากต้องการตอบกระทู้เพื่อนๆ ก็กดตรงเมนูตอบ ในหน้าที่เรากำลัง อ่านกระทู้ นั่นเองครับ
    http://www.attragethailandclub.com/webboard/index.php/board,4.0.html

กดตั้งกระทู้ใหม่ หรือ ตอบกระทู้
    http://www.attragethailandclub.com/webboard/index.php?action=post;board=4.0

ก็จะได้หน้าต่างใหม่ มาให้เราตั้งกระทู้ครับ การแนบรูปก็ดูตามภาพเลยครับ

ติดขัอไม่เข้าใจก็ ลองกดตอบกระทู้ ตรงด้านล่างนี้ แล้วลองโพสมาก็ยินดีครับ

ขัดข้องเรื่องการใช้งานรถแอททราจ หรือ สับสนการใช้งานเว็บบอร์ดอย่างไร สอบถามได้ที่บอร์ด คำแนะนำ กติกา จากบอร์ด ก็ได้ครับ เผื่อท่านอื่นๆยังไม่ร้เหมือนกัน
    http://www.attragethailandclub.com/webboard/index.php/board,2.0.html

ยินดีต้อนรับสู่บ้าน Attrage Thailand Club หลังน้อยครับ

*

ไซบะ เรียว

• *
    • 115
    • คนเห็นแก่ตัว มักไม่มี "มิตรแท้"
    • รุ่นรถ : Attrage GLS Ltd. CVT
    • สมาชิก ATC no : 0011
    ง่ายๆจริงครับ :wanwan14:

เนื้อหาแน่นเลยน่าาาครับ  :wanwan29:

คนเราไม่ควรตัดสินกันที่ชนชั้นฐานะ...เราควรตัดสินกันที่ความดี ^_^
  • *

• *
    • 1,013
    • Attrage Zone : ศรีราชา ชลบุรี
    • ฉายา ชื่อเล่น : สองโหล / เล็ก
    • สีรถ : สีดำ - Pyreness Black
    *

meaw

• *
    • 127
    • เรียกเหมียๆเดี๋ยวก็มา
    • Attrage Zone : พิดโลก
    • ฉายา ชื่อเล่น : เงี๊ยวๆ
    • รุ่นรถ : ไม่ใช่ Attrage
    • สีรถ : สีเงิน - Cool Silver Metallic
    *

เทียน พระสมุทรเจดีย์

• *
    • 1,013
    • Mitsubshi Attrage ก้าวที่เหนือกว่า
    • Attrage Zone : พระสมุทรเจดีย์ สมุทรปราการ
    • ฉายา ชื่อเล่น : เทียน
    • รุ่นรถ : Attrage GLS CVT
    • สมาชิก ATC no : 0065
    • สีรถ : สีขาวมุก - White Pearl
    ผมลงรูปแล้วเออเล่อครับ
    รถ#คือสิ่งที่ทุกคนอยากมี
    มีแล้วก็ดูแลเขาดีๆ
  • *

• *
    • 1,013
    ผมลงรูปแล้วเออเล่อครับ

ขนาดของไฟล์ ไม่เกิน 2 mb. น่ะครับถ้าเกินมันบ่ได้  :uhmm:
    *

เล็ก lek

• *
    • 1,131
    • สีรถ : สีฟ้า - Cerulean Blue Mica
    หากสมาชิกท่านใด ใช้สมาร์ทโฟน อาจจะมองไม่เห็น ปุ่มกด ใส่รูปลงกระทู้

ลองฝากรูปลง แฟนเพจ ก่อนก็ได้ครับเดี๋ยวมอดจัดการ แทรกรูปลงกระทู้ให้อีกที

https://www.facebook.com/AttrageThailandClub
     :Onion-s-117:
    *

Aoy_Kuan

• *
    • 215
    • Mitsubshi Attrage ก้าวที่เหนือกว่า
    • Attrage Zone : กรุงเทพฯ
    • ฉายา ชื่อเล่น : อ้อยควั่น
    • สมาชิก ATC no : 0057
    • สีรถ : สีขาวมุก - White Pearl
    หากสมาชิกท่านใด ใช้สมาร์ทโฟน อาจจะมองไม่เห็น ปุ่มกด ใส่รูปลงกระทู้

ลองฝากรูปลง แฟนเพจ ก่อนก็ได้ครับเดี๋ยวมอดจัดการ แทรกรูปลงกระทู้ให้อีกที

https://www.facebook.com/AttrageThailandClub
     :Onion-s-117:

คิดว่าเป็นอยู่คนเดียว ทำไมเวลาเข้าเว็บในมือถือถึงอัพรูปไม่ได้ เคยถามแอดมิน แต่ยังไม่ได้รับคำตอบอ่ะค่ะ :wanwan22:
    *

เล็ก lek

• *
    • 1,131
    • สีรถ : สีฟ้า - Cerulean Blue Mica
    อืมๆ แอดมิน ขอแปลงร่างมาใหม่แล้วครับ  :ieie:

ในมือถือเหมือนว่า ไม่ซัพพอร์ต กับทางเว็บฝากรูป ที่เว็บบอร์ดเรากำลังใช้อยู่ครับ
    กำลังหาทางทำให้ อัพผ่านมือถือได้

ว่าจะเปิดให้อัพเข้าไว้ในเว็บเองเสียเลย ก็กำลังให้ mod ทดลองใช้กันอยู่ครับ
    ดูผลการทดลองอีกทีว่าจะเปลืองเนื้อที่จัดเก็บเกินไปหรือเปล่า
    *

meaw

• *
    • 127
    • สีรถ : สีเงิน - Cool Silver Metallic
  • *

• *
    • 1,013
    Tablet ก้อไม่ไต้

ลองดูใหม่น่ะครับ กดตรงคำว่า " >> ใส่รูปลงกระทู้ << "
    ที่อยู่บนช่องใส่ข้อความ เวลาตั้งกระทู้ กันน่ะครับ

ทดสอบอัพรูปภาพ ด้วย postimg.org
    *

meaw

• *
    • 127
    ไม่ได้ค่ะ

ไม่เห็นให้เลือกรูปหล่ะ  :Onion-s-151: :Onion-s-151:
    *

• *
    • 1,013
    • Attrage Zone : พระสมุทรเจดีย์ สมุทรปราการ
    *

• *
    • 1,013
    ไม่ได้ค่ะ

ไม่เห็นให้เลือกรูปหล่ะ  :Onion-s-151: :Onion-s-151:
    ผมลองแล้วก็ใช้ได้อยู่นะครับ
    พิมข้อความแล้วค่อยคลิ๊ก#ใส่รูปลงกระทู้#คลิ๊กที่.เลือก.......(เลือกใส่รูปภาพ)#ปรับขนาด#เลือกเนื้อหาของรูปภาพ#แล้วก็อัพโหลดได้เลยครับ :Onion-s-113:
  • *

• *
    • 1,013
    สมาชิกท่านใด ใช้มือถือเข้าเว็บบอร์ด ลองใช้ฟังก์ชั่น

ใส่รูปลงบอร์ด  แบบใหม่นี้ดูอีกทีน่ะครับ

ซองหนัง รีโมทรถ

club attrage

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16