• Topic Author
  • *

nattapong

• *
    • 5
    • Mitsubshi Attrage ก้าวที่เหนือกว่า
    • รุ่นรถ : ไม่ใช่ Attrage
    • สีรถ : สีเทาดำ - Eisen Gray Mica
    ดีครับชาว Attrage

ผมติดปัญหาคือตอนขับรถภาพ VDO ไม่เห็นแต่มีข้อความเตื่อนให้ขับรถอย่างรระมัตระวังขึ้นและมีแต่เสียงของ VDO ไม่ทราบว่าต้องไปปรับตรงไหนครับถึงจะดูได้
     :^18cry^:
    ขอบคุณครับ

*

time

• *
    • 383
    • คนรัก Mitsubishi Attrage
    • สีรถ : สีฟ้า - Cerulean Blue Mica
       จริงๆแล้ว เป็นการรักษาความปลอดภัยของบริษัทผู้ผลิตรถคับ ที่เขาไม่ให้เราดูหน้าจอ ขณะขับรถ เพื่อป้องกันอันตราย แต่บริษัทผู้ผลิตเครื่องเสียงหนะ เขามีออฟชั่นมาให้แล้วว่า จะให้ฟังก์ชั่นนี้ทำงานหรือไม่

หากจะทำเองก็ไม่ยาก รื้อดูหลังเครื่องเล่น DVD แล้วไล่หาสายไฟ สายสีเขียวอ่อน จากนั้นจับมันลงกราวน์ตัวถังรถ หรือสายไฟที่เป็นขั้วลบก็ได้ แต่เอาลงตัวถังปลอดภัยกว่า เดี๋ยวไปต่อผิดสายยุ่งอีก <เทียบกับ มิราจ>

ลองงัดแงะดู บริเวณที่สาย usb ลอดมา ตรงเก๊ะเก็บ ออกดูก่อนก็ได้ น่าจะเหมือนมิราจที่ล้วงไปได้เลย

เติบใหญ่ ด้วยหัวใจนักสู้
    *

กุขับมิตซู

• *
    • 548
    • ก็เพียงชาวนาธรรมดาคนหนึ่ง
    • Attrage Zone : อีสานใต้
    • ฉายา ชื่อเล่น : เสราะกราว
    • สมาชิก ATC no : ยังไ
    • สีรถ : สีฟ้า - Cerulean Blue Mica
       จริงๆแล้ว เป็นการรักษาความปลอดภัยของบริษัทผู้ผลิตรถคับ ที่เขาไม่ให้เราดูหน้าจอ ขณะขับรถ เพื่อป้องกันอันตราย แต่บริษัทผู้ผลิตเครื่องเสียงหนะ เขามีออฟชั่นมาให้แล้วว่า จะให้ฟังก์ชั่นนี้ทำงานหรือไม่

หากจะทำเองก็ไม่ยาก รื้อดูหลังเครื่องเล่น DVD แล้วไล่หาสายไฟ สายสีเขียวอ่อน จากนั้นจับมันลงกราวน์ตัวถังรถ หรือสายไฟที่เป็นขั้วลบก็ได้ แต่เอาลงตัวถังปลอดภัยกว่า เดี๋ยวไปต่อผิดสายยุ่งอีก

ลองงัดแงะดู บริเวณที่สาย usb ลอดมา ตรงเก๊ะเก็บ ออกดูก่อนก็ได้ น่าจะเหมือนมิราจที่ล้วงไปได้เลย

ตามนั้นเลย ตัดก่อนน่ะ เพราะปกติมันจะต่อกับเบรกมือไว้ด้วย เดี๋ยวไฟเบรกมือจะติดด้วย
    *

AttrageThailand

• *
    • 1,013
    • Attrage Zone : ศรีราชา ชลบุรี
    • ฉายา ชื่อเล่น : สองโหล / เล็ก
    • รุ่นรถ : Attrage GLX CVT
    • สมาชิก ATC no : 1212
    • สีรถ : สีดำ - Pyreness Black

หากจะทำเองก็ไม่ยาก รื้อดูหลังเครื่องเล่น DVD แล้วไล่หาสายไฟ สายสีเขียวอ่อน จากนั้นจับมันลงกราวน์ตัวถังรถ หรือสายไฟที่เป็นขั้วลบก็ได้ แต่เอาลงตัวถังปลอดภัยกว่า เดี๋ยวไปต่อผิดสายยุ่งอีก

สุดยอดเลยครับ
    ขอบคุณข้อมูลดีๆที่เอามาบอกเพื่อนๆกัน
     :^2d^:
    *

เอฟ

• *
    • 22
    • Mitsubshi Attrage ก้าวที่เหนือกว่า
    • รุ่นรถ : Attrage GLS Ltd. CVT
    • สีรถ : สีแดง - Red Metallic
    DVD มันรื้อง่ายไหม มีรายละเอียดให้ไหมครับสนใจๆ :^18cry^:
    *

ไซบะ เรียว

• *
    • 115
    • คนเห็นแก่ตัว มักไม่มี "มิตรแท้"
    • รุ่นรถ : Attrage GLS Ltd. CVT
    • สมาชิก ATC no : 0011
    อ่านๆดูเหมือนจะทำง่ายจังอ่ะ แต่ยังไม่มั่นใจรื้อเลยครับ กัวรื้อแล้วมันจะไม่เหมือนเดิม  :^a16^: :^a16^:

คนเราไม่ควรตัดสินกันที่ชนชั้นฐานะ...เราควรตัดสินกันที่ความดี ^_^
    *

analat

• *
    • 4
    • สมาชิก ATC no : 1729
    • สีรถ : สีขาวมุก - White Pearl
    เคยลองจะทำแล้วครับ เหมือนจะคนละสีเลยยังไม่ลงมือ ตามรูปข้างบนน่าจะมาจากมิราจ
    *

AttrageThailand

• *
    • 1,013
    • Attrage Zone : ศรีราชา ชลบุรี
    • ฉายา ชื่อเล่น : สองโหล / เล็ก
    • รุ่นรถ : Attrage GLX CVT
    • สมาชิก ATC no : 1212
    • สีรถ : สีดำ - Pyreness Black
    ลองไล่ขั้วสายดูน่าจะได้น่ะครับ หรือไม่งั้นก็ลองไล่ดูว่าสายใหนที่มันวิ่งไปหาเบรกมือ
    *

wichian

• *
    • 2
    ของผม ได้ลองทำตามรูปภาพด้านบน แต่สายไฟให้ดูจากขั้วหลัง ดีวีดี ต้องมุดเข้าไปแล้วนอนหงายมองดู กดคลิบล็อค ปลั๊กสีขาว แล้วตัดสายไฟ สีน้ำตาล อย่างเดียงครับ คือสายอื่นจะมีลักษณะสีเทาแต้มไว้บ้างไม่เอาเอาสายที่ไม่มีสีอะไรแต้มเลย ของแอททราจเป็นสีน้ำตาลไม่ใช่สีเขียงอ่อน อย่างของมิราจ นะครับ เดี๋ยวจะสับสน เมื่อพบแล้วตัดและต่อสายไฟมาลงตรง หัวน็อต ตามตัวอย่างทุกอย่าง นะครับ ตอนนี้ของผมใช้ได้แล้ว..
    *

time

• *
    • 383
    รูปนี้ไปค้นมาจาก mtc หละครับ เพราะเขาก็มี dvd เหมือนกันในรุ่นท็อป

คุณ wichian ครับ แล้วตำแหน่งขั้วมันประมาณใหนคับ เหมือนในรูปป่ะ  :^2d^:
    *

soemanzaa

• *
    • 10
    • Attrage Zone : ชลบุรี
    • ฉายา ชื่อเล่น : เพื่่อนล่องหน
    • สมาชิก ATC no : 0016
    • สีรถ : สีขาวมุก - White Pearl
    ไม่มีวิธีที่ ไม่ต้องรื้อเหรอครับ กลัวมีปัญหาตามมาทีหละง :^15ngng^:
    *

time

• *
    • 383
    ถ้าไม่รื้อ ก็ต้องลองมุดๆดูด้านในคอนโซลว่า จะมองเห็นปลั๊กด้านหลังของเครื่องเสียงอ่ะป่าว แล้วค่อยดึงออกมา

อาจจะยากหน่อย แต่รื้อก็ไม่ยากน่ะ มีน็อตมีหมุดยึดนิดหน่อยเอง น่าะจะต้องรื้อแค่ฝั่งเก๊ะเก็บของเท่าันั้น
    *

โมโจ

• *
    • 15
    • Attrage Zone : ฉะเชิงทรา
    • สีรถ : สีเทาดำ - Eisen Gray Mica
    เข้าร้านเครื่องเสียงเลยคับ ค่าเสีย 500บาท เพื่อความสบายใจคับรับรองดูได้ 100%
    *

wuth

• *
    • 2
    • Attrage Zone : รังสิต
    • ฉายา ชื่อเล่น : วุธ
    ผมทำตั้งแต่วันแต่วันแรกๆที่ออกรถมาเลยครับ ดูได้ปกติดี นานจนจำสีสายไฟไม่ได้แล้วครับ ท่านใดสนใจเดี๋ยวไปรื้อดูให้อีกทีครับ
    *

time

• *
    • 383
    ผมทำตั้งแต่วันแต่วันแรกๆที่ออกรถมาเลยครับ ดูได้ปกติดี นานจนจำสีสายไฟไม่ได้แล้วครับ ท่านใดสนใจเดี๋ยวไปรื้อดูให้อีกทีครับ

รบกวนด้วยน่ะครับ + ให้ก่อนเลย 1 ทีครับ เพื่อนๆสนใจเยอะอยู่น่ะครับ  :wanwan18:

club attrage

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10