• Topic Author
  • *

nattapong

• *
    • 5
    • Mitsubshi Attrage ก้าวที่เหนือกว่า
    • รุ่นรถ : ไม่ใช่ Attrage
    • สีรถ : สีเทาดำ - Eisen Gray Mica
  • Publish
  • ดีครับชาว Attrage

ผมติดปัญหาคือตอนขับรถภาพ VDO ไม่เห็นแต่มีข้อความเตื่อนให้ขับรถอย่างรระมัตระวังขึ้นและมีแต่เสียงของ VDO ไม่ทราบว่าต้องไปปรับตรงไหนครับถึงจะดูได้
     :^18cry^:
    ขอบคุณครับ

*

time

• *
    • 385
    • คนรัก Mitsubishi Attrage
    • สีรถ : สีฟ้า - Cerulean Blue Mica
  • Publish
  •    จริงๆแล้ว เป็นการรักษาความปลอดภัยของบริษัทผู้ผลิตรถคับ ที่เขาไม่ให้เราดูหน้าจอ ขณะขับรถ เพื่อป้องกันอันตราย แต่บริษัทผู้ผลิตเครื่องเสียงหนะ เขามีออฟชั่นมาให้แล้วว่า จะให้ฟังก์ชั่นนี้ทำงานหรือไม่

หากจะทำเองก็ไม่ยาก รื้อดูหลังเครื่องเล่น DVD แล้วไล่หาสายไฟ สายสีเขียวอ่อน จากนั้นจับมันลงกราวน์ตัวถังรถ หรือสายไฟที่เป็นขั้วลบก็ได้ แต่เอาลงตัวถังปลอดภัยกว่า เดี๋ยวไปต่อผิดสายยุ่งอีก <เทียบกับ มิราจ>

ลองงัดแงะดู บริเวณที่สาย usb ลอดมา ตรงเก๊ะเก็บ ออกดูก่อนก็ได้ น่าจะเหมือนมิราจที่ล้วงไปได้เลย

เติบใหญ่ ด้วยหัวใจนักสู้
    *

กุขับมิตซู

• *
    • 548
    • ก็เพียงชาวนาธรรมดาคนหนึ่ง
    • Attrage Zone : อีสานใต้
    • ฉายา ชื่อเล่น : เสราะกราว
    • สมาชิก ATC no : ยังไ
    • สีรถ : สีฟ้า - Cerulean Blue Mica
  • Publish
  •    จริงๆแล้ว เป็นการรักษาความปลอดภัยของบริษัทผู้ผลิตรถคับ ที่เขาไม่ให้เราดูหน้าจอ ขณะขับรถ เพื่อป้องกันอันตราย แต่บริษัทผู้ผลิตเครื่องเสียงหนะ เขามีออฟชั่นมาให้แล้วว่า จะให้ฟังก์ชั่นนี้ทำงานหรือไม่

หากจะทำเองก็ไม่ยาก รื้อดูหลังเครื่องเล่น DVD แล้วไล่หาสายไฟ สายสีเขียวอ่อน จากนั้นจับมันลงกราวน์ตัวถังรถ หรือสายไฟที่เป็นขั้วลบก็ได้ แต่เอาลงตัวถังปลอดภัยกว่า เดี๋ยวไปต่อผิดสายยุ่งอีก

ลองงัดแงะดู บริเวณที่สาย usb ลอดมา ตรงเก๊ะเก็บ ออกดูก่อนก็ได้ น่าจะเหมือนมิราจที่ล้วงไปได้เลย

ตามนั้นเลย ตัดก่อนน่ะ เพราะปกติมันจะต่อกับเบรกมือไว้ด้วย เดี๋ยวไฟเบรกมือจะติดด้วย
    *

AttrageThailand

• *
    • 1,013
    • Attrage Zone : ศรีราชา ชลบุรี
    • ฉายา ชื่อเล่น : สองโหล / เล็ก
    • รุ่นรถ : Attrage GLX CVT
    • สมาชิก ATC no : 1212
    • สีรถ : สีดำ - Pyreness Black
  • Publish

หากจะทำเองก็ไม่ยาก รื้อดูหลังเครื่องเล่น DVD แล้วไล่หาสายไฟ สายสีเขียวอ่อน จากนั้นจับมันลงกราวน์ตัวถังรถ หรือสายไฟที่เป็นขั้วลบก็ได้ แต่เอาลงตัวถังปลอดภัยกว่า เดี๋ยวไปต่อผิดสายยุ่งอีก

สุดยอดเลยครับ
    ขอบคุณข้อมูลดีๆที่เอามาบอกเพื่อนๆกัน
     :^2d^:
    *

เอฟ

• *
    • 22
    • Mitsubshi Attrage ก้าวที่เหนือกว่า
    • รุ่นรถ : Attrage GLS Ltd. CVT
    • สีรถ : สีแดง - Red Metallic
  • Publish
  • DVD มันรื้อง่ายไหม มีรายละเอียดให้ไหมครับสนใจๆ :^18cry^:
    *

ไซบะ เรียว

• *
    • 115
    • คนเห็นแก่ตัว มักไม่มี "มิตรแท้"
    • รุ่นรถ : Attrage GLS Ltd. CVT
    • สมาชิก ATC no : 0011
  • Publish
  • อ่านๆดูเหมือนจะทำง่ายจังอ่ะ แต่ยังไม่มั่นใจรื้อเลยครับ กัวรื้อแล้วมันจะไม่เหมือนเดิม  :^a16^: :^a16^:

คนเราไม่ควรตัดสินกันที่ชนชั้นฐานะ...เราควรตัดสินกันที่ความดี ^_^
    *

analat

• *
    • 4
    • สมาชิก ATC no : 1729
    • สีรถ : สีขาวมุก - White Pearl
  • Publish
  • เคยลองจะทำแล้วครับ เหมือนจะคนละสีเลยยังไม่ลงมือ ตามรูปข้างบนน่าจะมาจากมิราจ
    *

AttrageThailand

• *
    • 1,013
    • Attrage Zone : ศรีราชา ชลบุรี
    • ฉายา ชื่อเล่น : สองโหล / เล็ก
    • รุ่นรถ : Attrage GLX CVT
    • สมาชิก ATC no : 1212
    • สีรถ : สีดำ - Pyreness Black
  • Publish
  • ลองไล่ขั้วสายดูน่าจะได้น่ะครับ หรือไม่งั้นก็ลองไล่ดูว่าสายใหนที่มันวิ่งไปหาเบรกมือ
    *

wichian

• *
    • 2
  • Publish
  • ของผม ได้ลองทำตามรูปภาพด้านบน แต่สายไฟให้ดูจากขั้วหลัง ดีวีดี ต้องมุดเข้าไปแล้วนอนหงายมองดู กดคลิบล็อค ปลั๊กสีขาว แล้วตัดสายไฟ สีน้ำตาล อย่างเดียงครับ คือสายอื่นจะมีลักษณะสีเทาแต้มไว้บ้างไม่เอาเอาสายที่ไม่มีสีอะไรแต้มเลย ของแอททราจเป็นสีน้ำตาลไม่ใช่สีเขียงอ่อน อย่างของมิราจ นะครับ เดี๋ยวจะสับสน เมื่อพบแล้วตัดและต่อสายไฟมาลงตรง หัวน็อต ตามตัวอย่างทุกอย่าง นะครับ ตอนนี้ของผมใช้ได้แล้ว..
    *

time

• *
    • 385
  • Publish
  • รูปนี้ไปค้นมาจาก mtc หละครับ เพราะเขาก็มี dvd เหมือนกันในรุ่นท็อป

คุณ wichian ครับ แล้วตำแหน่งขั้วมันประมาณใหนคับ เหมือนในรูปป่ะ  :^2d^:
    *

soemanzaa

• *
    • 10
    • Attrage Zone : ชลบุรี
    • ฉายา ชื่อเล่น : เพื่่อนล่องหน
    • สมาชิก ATC no : 0016
    • สีรถ : สีขาวมุก - White Pearl
  • Publish
  • ไม่มีวิธีที่ ไม่ต้องรื้อเหรอครับ กลัวมีปัญหาตามมาทีหละง :^15ngng^:
    *

time

• *
    • 385
  • Publish
  • ถ้าไม่รื้อ ก็ต้องลองมุดๆดูด้านในคอนโซลว่า จะมองเห็นปลั๊กด้านหลังของเครื่องเสียงอ่ะป่าว แล้วค่อยดึงออกมา

อาจจะยากหน่อย แต่รื้อก็ไม่ยากน่ะ มีน็อตมีหมุดยึดนิดหน่อยเอง น่าะจะต้องรื้อแค่ฝั่งเก๊ะเก็บของเท่าันั้น
    *

โมโจ

• *
    • 15
    • Attrage Zone : ฉะเชิงทรา
    • สีรถ : สีเทาดำ - Eisen Gray Mica
  • Publish
  • เข้าร้านเครื่องเสียงเลยคับ ค่าเสีย 500บาท เพื่อความสบายใจคับรับรองดูได้ 100%
    *

wuth

• *
    • 2
    • Attrage Zone : รังสิต
    • ฉายา ชื่อเล่น : วุธ
  • Publish
  • ผมทำตั้งแต่วันแต่วันแรกๆที่ออกรถมาเลยครับ ดูได้ปกติดี นานจนจำสีสายไฟไม่ได้แล้วครับ ท่านใดสนใจเดี๋ยวไปรื้อดูให้อีกทีครับ
    *

time

• *
    • 385
  • Publish
  • ผมทำตั้งแต่วันแต่วันแรกๆที่ออกรถมาเลยครับ ดูได้ปกติดี นานจนจำสีสายไฟไม่ได้แล้วครับ ท่านใดสนใจเดี๋ยวไปรื้อดูให้อีกทีครับ

รบกวนด้วยน่ะครับ + ให้ก่อนเลย 1 ทีครับ เพื่อนๆสนใจเยอะอยู่น่ะครับ  :wanwan18:

club attrage

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 

Facebook Comments