• Topic Author
  • *

AttrageThailand

• *
    • 1,013
    • Attrage Zone : ศรีราชา ชลบุรี
    • ฉายา ชื่อเล่น : สองโหล / เล็ก
    • รุ่นรถ : Attrage GLX CVT
    • สมาชิก ATC no : 1212
    • สีรถ : สีดำ - Pyreness Black
  • Publish
  •    สำหรับสเปคของ Attrage รุ่นรองท็อปและต่ำกว่า จะไม่ได้ DVD Built-in มาเหมือนกับ ตัว Ltd. CVT หรือ แอททราจตัวท็อป ดังนั้นหลายๆคนก็อาจจะสงสัยว่าจะเปลี่ยน เครื่องเสียงหรือ วิทยุแบบ 2 Din ที่ติดมากับรถ ให้เป็นแบบที่ตัวเองตั้องการ ได้หรือเปล่า และต้องทำยังไง ใช่ไหมหละครับ

เราไปดูหน้าตาคร่าวๆ ของบริเวณคอนโซลหน้ารถ แอททราจ กันก่อนทั้งสองแบบ เปรียบเทียบกันครับ ว่าเป็นอย่างไ

สำหรับ Attrage รุ่นรองท็อป GLS CVT ลงมา จะมีหน้าตาประมาณนี้

แต่สำหรับ แอททราจรุ่นท็อป GLS Ltd. CVT จะมีคอนโซลแบบนี้ ซึ่งจะสมบูรณ์แบบแล้ว

และสำหรับคำตอบกับข้อสงสัยว่า จะเปลี่ยนเครื่องเสียงเป็นแบบ 2din หรือ แบบ 1 din ที่มีในท้องตลาด  ได้หรือเปล่า คำตอบก็คือได้ครับ โดยข้อมูลอ้างอิงก็คือ ในรถรุ่น Mirage ที่ Attrage ยกเอาคอนโซลหน้ามาใช้ทั้งดุ้น นั่นเอง ดังนั้นก็สามารถกล่าวได้เต็มปากเลยว่า รถ Attrage นั้นก็จะสามารถเปลี่ยน วิทยุ หรือ เครื่องเล่นแบบ 2 din หรือ 1 din ก็ได้แน่นอนอยู่แล้ว

ซึ่งหากเราจะใช้วิทยุแบบ 1 din เราก็จะได้ช่องใส่ของบริเวณคอนโซลหน้ารถแอททราจ เพิ่มอีก 1 ช่องใต้วิทยุ เหนือปุ่มปรับแอร์ นั่นหละครับ

ผมจะยกตัวอย่างรูปภาพประกอบมานำเสนอเป็นตัวอย่างในการตกแต่ง

รูปนี้เป็นการเปลี่ยนไปใช้วิทยุแบบ 2 din ให้กับ mirage ครับ

ภาพประกอบจาก miragethailandlcub.com ครับ

รูปนี้ เป็นการติดตั้งวิทยุแบบ 1 din พร้อมกับปรีแอมป์ ซึ่งหากไม่ใส่ปรีแอมป์ ก็จะได้ช่องใส่ของนั่นเองครับ

หน้ากากวิทยุสำหรับแอททราจ

ซึ่งการเปลี่ยนวิทยุใหม่นั้น เราต้องซื้อหน้ากากสำหรับวิทยุในรถแอททราจ/มิราจ มาด้วยน่ะครับ ซึ่งในชุดเค้าก็จะมีแผงปิดสำหรับการใช้วิทยุ 1 din เผื่อมาให้ด้วยอยู่แล้ว

ทีนี้จะใช้หน้ากากหรูหราประมาณใหน ก็สุดแท้แต่เราจะเลือกเลยครับ เพราะทุกวันนี้สินค้าประเภทนี้มีออกมาให้เลือกเยอะมาก เราเลือกได้เลย ร้านนี้ไม่มีแบบที่เราต้องการก็ไปร้านอื่นได้ หรือจะเลือกผ่านเน็ต ก็ยังได้ครับ ลองแวะๆไปดู ห้องซื้อขายใน Attrage Thailand Club นี้ ของเราดูสิครับ

*
  • Publish
  • Re: เปลี่ยนวิทยุให้ Attrage GLS และ GLX
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: ก.ค. 25, 09:05 AM »
    เย่ๆ แบบนี้ก็ออกตัวรองๆลงมา แล้วมาใส่เครื่องเสียง หรือจอเองก็ได้อ่าสิ
    ขอบคุณข้อมูลดีๆจ้า  :^2d^:
    *

กุขับมิตซู

• *
    • 548
    • ก็เพียงชาวนาธรรมดาคนหนึ่ง
    • Attrage Zone : อีสานใต้
    • ฉายา ชื่อเล่น : เสราะกราว
    • รุ่นรถ : ไม่ใช่ Attrage
    • สมาชิก ATC no : ยังไ
    • สีรถ : สีฟ้า - Cerulean Blue Mica
  • Publish
  • Re: เปลี่ยนวิทยุให้ Attrage GLS และ GLX
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: ก.ค. 25, 09:59 AM »
    เย่ๆ แบบนี้ก็ออกตัวรองๆลงมา แล้วมาใส่เครื่องเสียง หรือจอเองก็ได้อ่าสิ
    ขอบคุณข้อมูลดีๆจ้า  :^2d^:

เยี่ยมไปเล้ย ครับท่านแอดมิน  :wanwan11:
    *

เทียน พระสมุทรเจดีย์

• *
    • 1,013
    • Mitsubshi Attrage ก้าวที่เหนือกว่า
    • Attrage Zone : พระสมุทรเจดีย์ สมุทรปราการ
    • ฉายา ชื่อเล่น : เทียน
    • รุ่นรถ : Attrage GLS CVT
    • สมาชิก ATC no : 0065
    • สีรถ : สีขาวมุก - White Pearl
  • Publish
    « ตอบกลับ #3 เมื่อ: ก.ย. 23, 10:47 AM »
    น่าสนใจมากเลยครับ
    ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ
    รถ#คือสิ่งที่ทุกคนอยากมี
    มีแล้วก็ดูแลเขาดีๆ
    *

sukrutai thongta

• *
    • 18
    • Attrage Zone : chonburi thailand
    • ฉายา ชื่อเล่น : aeza
    • สมาชิก ATC no : 0098
    • สีรถ : สีเทาดำ - Eisen Gray Mica
  • Publish
    « ตอบกลับ #4 เมื่อ: พ.ย. 22, 12:01 PM »
    จะเปลี่ยนเครื่องเสียงเป็นแบบ1din แนะนำฝาครอบหน้าปัดหน่อยค่ะซื้อได้ที่ไหน :uhmm:
    *

เล็ก lek

• *
    • 1,134
    • Attrage Zone : ศรีราชา ชลบุรี
    • สีรถ : สีฟ้า - Cerulean Blue Mica
  • Publish
    « ตอบกลับ #5 เมื่อ: พ.ย. 22, 12:33 PM »
    ลองแวะชมห้องซื้อขาย ตกแต่งภายใน แอททราจ ตามนี้น่ะ
    http://attragethailandclub.com/webboard/index.php/board,27.20.html

เลือกติดต่อได้เลย
    หน้ากากเครื่องเสียงแอททราจ จะเป็น 2din แต่มีฝาปิดมาให้ กรณีเราติดตั้งแบบ 1 din
    ว่าแต่เครื่องเสียงเดิม เสียงเป็นอย่างไรบ้างครับ อัพเกรดลำโพง พอฟังไหวไหม

ปล. ต้องรบกวนเข้าไปห้องซื้อขายเองน่ะครับ หรือรอเพื่อนเๆมาแนะนำอีกทีจ้า
    *

• *
    • 1,013
    • Mitsubshi Attrage ก้าวที่เหนือกว่า
    • Attrage Zone : พระสมุทรเจดีย์ สมุทรปราการ
    • สีรถ : สีขาวมุก - White Pearl
  • Publish
    « ตอบกลับ #6 เมื่อ: พ.ย. 22, 01:26 PM »
    บางร้านจะมีหน้ากากขายด้วยนะครับ น่าจะเกือบๆ500บาทครับ
    เพราะใช้หน้ากากตัวเดียวกับมิราจครับ
    *

• *
    • 18
    • Attrage Zone : chonburi thailand
    • สีรถ : สีเทาดำ - Eisen Gray Mica
  • Publish
    « ตอบกลับ #7 เมื่อ: พ.ย. 22, 07:20 PM »
    ขอบคุณทุกคำแนะนำค่ะ :Onion-s-83:
    *

• *
    • 18
  • Publish
    « ตอบกลับ #8 เมื่อ: พ.ย. 22, 07:45 PM »
    มีตัวนี้ค่ะถอดออกจากคันเก่าจะเอามาใส่แอททราจไดไหมค่ะขอคำแนะนำด้วยค่ะ :^6thx^:
    *

กุขับมิตซู

• *
    • 548
  • Publish
    « ตอบกลับ #9 เมื่อ: พ.ย. 22, 09:55 PM »
    ใส่ได้ครับ เพียงแต่เราต้องเปลี่ยนหน้ากากของชุดคอนโซล เสียก่อน

ทีนี้ ฟร้อนท์ของเราเป็น 1 din ใช่ไหมครับ หน้ากากก็จะโบ๋ๆ เราก็อาจจะใส่ที่ปิดไว้เฉยๆ( น่าจะมีแถมมาให้เวลาซื้อหน้ากาก )

หรือจะใส่เป็นที่วางของก็ได้ เหมือนกันเพื่อนๆชาว มิราจเขานิยมกัน

ประมาณนี้คับ
    *

• *
    • 18
  • Publish
    « ตอบกลับ #10 เมื่อ: พ.ย. 22, 10:08 PM »
    ขอบคุนค่ะเอ่อแล้วในคลับมีตัวแทนขายให้สั่งซื้อบ้างไหมค่ะหรือเราสามารถซื้อร้นข้างนอกทั่วไปได้ค่ะไม่ค่อยมีความรุ้ด้านนี้นะค่ะรบกวนด้วยค่ะ :^6thx^:
    *

กุขับมิตซู

• *
    • 548
  • Publish
    « ตอบกลับ #11 เมื่อ: พ.ย. 22, 10:54 PM »
    สั่งซื้อได้เองเลยครับ
    ลองดูที่บอร์ดนี้
    http://attragethailandclub.com/webboard/index.php?board=27.0

ที่คลับ attrage thailand club แห่งนี้
    เป็นเพียงสื่อกลาง ให้ข้อมูลของรถแอททราจ กับเพื่อนสมาชิก และผู้สนใจครับ

แต่ผมว่า ลองสอบถามราคา หน้ากากที่ว่านี้ ว่าราคาเท่าไร
    จากนั้น ลองไปติดต่อช่างที่จะจ้างเขาติดเครื่องเสียง สอบถามว่าถ้าให้เขาหาตัวหน้ากากนี้มาให้ด้วย ราคาเท่าไร บวกค่าแรงเขาบ้าง อาจจะได้งานที่ดีกว่าซื้อของไปเองทั้งหมดน่ะ

ลองดูคับ  :^11man^:
    *

• *
    • 1,013
  • Publish
    « ตอบกลับ #12 เมื่อ: พ.ย. 23, 05:04 PM »
    เดี๋ยวนี้ผมว่าร้านเครื่องเสียงส่วนใหญ่จะมีที่ๆเขาสามมารถหาได้นะครับ(หน้ากาก)
    เพื่อเป็นการเอาใจลูกค้าที่เข้ามาอุดหนุน # ยังไงผมว่าลองถามร้านเครื่องเสียงดูนะครับ
    *

fmc

• *
    • 64
    • Attrage Zone : ปลวกแดง
    • สมาชิก ATC no : ไม่ข
  • Publish
    « ตอบกลับ #13 เมื่อ: พ.ย. 23, 07:01 PM »
    ถ้าติดแล้ว ขอชมหน่อยน่ะ
    ราคาของด้วยครับ
    ไม่สาไร
    *

เรียกข้าว่าคําเบิ้ม

• *
    • 37
    • ครอบครัวมิตซู.....
    • Attrage Zone : พัทยา ชลบุรี
    • ฉายา ชื่อเล่น : อึงอ่างสีขาว
  • Publish
    « ตอบกลับ #14 เมื่อ: พ.ค. 11, 04:05 AM »
     :wanwan20: :wanwan20:แหล่มเลยครับพี่

club attrage

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 

Facebook Comments