• Topic Author
  • *

Pormiki

• *
    • 2
    • Attrage Zone : หาดใหญ่
    • ฉายา ชื่อเล่น : Por
    • รุ่นรถ : Attrage GLS Ltd. CVT
    • สีรถ : สีขาวมุก - White Pearl
  • Publish
  • รบกวนชี้แนะหน่อยค่ะ พอดีว่าไปเช็คระยะ 40000โลมาค่ะ นู๋ก็ไม่ได้สนใจอะไรค่ะ เอารถให้เช็คเสร็จจ่ายเงินแล้วก็กลับบ้านเลย พอถึงบ้านก็อ่านใบเสร็จดู แล้วไปเห็น   น้ำมันเกียร์ออโต้ อีโคคาร์ J4 4ลิตร แต่พอจะจำได้ว่าในคู่มือมันเขียนว่า 7ลิตรอ่ะค่ะ ก็เลยเกิดความสงสัยว่า ตกลงใช้กี่ลิตรกันแน่ค่ะ  แล้วของเพื่อนๆพี่ๆทุกๆท่าน  เวลาครบ 40000โล ไปถ่ายน้ำมันเกียร์ออโต้เนี้ย เป็น  น้ำมันเกียร์ออโต้ อีโคคาร์ J4 4 ลิตรทุกคนป่าวค่ะ หรือว่าที่ศูนย์ใส่มาผิด รบกวนชี้แนะนู๋หน่อยนะค่ะ เริ่มสับสนแล้วอ่ะค่ะ ถ้าเกินศูนย์ใส่ผิดมานู่จะได้รีบเข้าศูนย์เลยค่ะ

แล้วก็รบกวนอีกเรื่องนึงนะค่ะ  สอบถามเรื่องเกียร์ D กับ S หน่อยค่ะ ว่าเวลาขับขึ้นเขาเนี้ย ถ้าจะเปลี่ยนเกียร์จาก D มา S  เกียร์ S มา D เนี้ยต้อง จอดรถสนิทก่อนหรือป่าวค่ะหรือว่าเปลี่ยนเกียร์ได้เลยค่ะ แฮะๆๆ รบกวนหน่อยนะค่ะ  :^14ngng^: :^14ngng^:

*

เล็ก lek

• *
    • 1,134
    • Attrage Zone : ศรีราชา ชลบุรี
    • รุ่นรถ : Attrage GLX CVT
    • สีรถ : สีฟ้า - Cerulean Blue Mica
  • Publish
  • กรณีน้ำมันเกียร์ ถ้าเติมใหม่ทั้งหมดใช้ 7 ลิตรเต็ม แต่เปลี่ยนถ่าย มันมีของเก่าค้างในระบบบ้างแล้ว เลยเติมเท่านั้น

ส่วนเกียร์ D S ใช้สลับกันได้ ตามต้องการเลย ใช้กรณีขึ้นเขาชันก็พอครับ แบบว่า D ไปไม่ไหวค่อยโยกลง S รอบเครื่องจะสูงขึ้น ดึงรถขึ้นทางชันได้แน่นอน  พอหมดทางชันก็โยกกลับ D  :akrey:
  • Topic Author
  • *

Pormiki

• *
    • 2
    • Attrage Zone : หาดใหญ่
    • ฉายา ชื่อเล่น : Por
    • รุ่นรถ : Attrage GLS Ltd. CVT
    • สีรถ : สีขาวมุก - White Pearl
  • Publish
  • กรณีน้ำมันเกียร์ ถ้าเติมใหม่ทั้งหมดใช้ 7 ลิตรเต็ม แต่เปลี่ยนถ่าย มันมีของเก่าค้างในระบบบ้างแล้ว เลยเติมเท่านั้น

ส่วนเกียร์ D S ใช้สลับกันได้ ตามต้องการเลย ใช้กรณีขึ้นเขาชันก็พอครับ แบบว่า D ไปไม่ไหวค่อยโยกลง S รอบเครื่องจะสูงขึ้น ดึงรถขึ้นทางชันได้แน่นอน  พอหมดทางชันก็โยกกลับ D  :akrey:
    ขอบคุณมากๆค่ะ นู๋ก็นึกว่าศุนย์ใส่ผิดซะอีก ขอบคุณมากๆนะค่ะ:^8^::^8^::^16seek^::^16seek^:
    « แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธ.ค. 19, 12:37 AM โดย Pormiki »

club attrage

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 

Facebook Comments