• Topic Author
  • *

run44

• *
    • 8
    • Attrage Zone : โคราช
    • รุ่นรถ : ไม่ใช่ Attrage
    • สีรถ : สีเทาดำ - Eisen Gray Mica
  • Publish
  • เสียงลมเข้ารถ
    « เมื่อ: ส.ค. 04, 08:40 PM »
    ใช้วิธีไหนลดเสียงลมเข้ารถกันบ้างครับ หรือว่าควรติดยางขอบประตูเพิ่ม ติดกันราคาเท่าไหร่ แล้วต้องติด 4 ประตูเลยมั้ย

*

เล็ก lek

• *
    • 1,134
    • Attrage Zone : ศรีราชา ชลบุรี
    • รุ่นรถ : Attrage GLX CVT
    • สีรถ : สีฟ้า - Cerulean Blue Mica
  • Publish
  • Re: เสียงลมเข้ารถ
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: ส.ค. 06, 11:11 PM »
    คงต้องติดเพิ่มหละครับ ในหน้าซื้อขายของแต่งรถ มีโพสกันหลายเจ้าอยู่ครับ  :^9gife_me^:
    *

popto

• *
    • 4
    • Attrage Zone : สระบุรี
    • ฉายา ชื่อเล่น : pop
    • รุ่นรถ : Attrage GLX MT
    • สีรถ : สีเทาดำ - Eisen Gray Mica
  • Publish
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: ส.ค. 14, 03:46 PM »
    ถ้าเสียงลมเสียงรบกวนจากภายนอก ใช้ยางลดเสียงติดขอบประตูเพิ่ม แต่ถ้าเสียงเครื่องเสียงยาง ใช้พ่นซุ้มล้อ กับแดมป์เอาครับ เช็คก่อนว่าเสียงมาจากไหน
    *

stuffit

• *
    • 2
    • อ้ำ stuffit 086-097-5144
    • Attrage Zone : ฝั่งธนฯ
    • ฉายา ชื่อเล่น : อ้ำ stuffit
    • รุ่นรถ : ไม่ใช่ Attrage
    • สีรถ : สีฟ้า - Cerulean Blue Mica
  • Publish
    « ตอบกลับ #3 เมื่อ: ส.ค. 19, 08:53 AM »
    ใช้วิธีไหนลดเสียงลมเข้ารถกันบ้างครับ หรือว่าควรติดยางขอบประตูเพิ่ม ติดกันราคาเท่าไหร่ แล้วต้องติด 4 ประตูเลยมั้ย

ฝากไว้เป็นทางเลือกนะครับ สำหรับ stuffit เจ้าแรกของประเทศไทย เจ้าเดียวที่นำเข้าจากประเทศญี่ปุ่น

ตามกระทู้นี้นะครับ http://attragethailandclub.com/webboard/index.php/topic,1363.0.html

หลังไมค์เข้ามา มีส่วนลดพิเศษให้ครับ

โทร. 086-0975144
    ID Line : aumkun05
    www.facebook.com/StuffitByAumkun

ขอขอบพระคุณมากครับ
    อุปกรณ์ลดเสียงลมและเสียงรบกวนในห้องโดยสาร

http://www.facebook.com/StuffitByAumkun

club attrage

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 

Facebook Comments