• Topic Author
  • *

oheoh

• *
    • 1
    • Attrage Zone : กรุงเทพ
    • ฉายา ชื่อเล่น : ทราจคันแรก
    • รุ่นรถ : Attrage GLS CVT
    • สีรถ : สีเงิน - Cool Silver Metallic
  • Publish
  • เริ่มจากเกิดมาเพิ่งเคยซื้อครั้งแรก คือเพิ่งจองรถไป คือก่อนมาคุยกะไฟแนนซ์ ได้คุยกะเซลว่าได้ตามโบว์ชัวร์นะ ดาวน์ + ป้าย 36000 (โปรลดดาวน์)แล้วผ่อน เดือนละ 7 พันกว่าบาท 72 งวด เพราะเห็นโปรนี้เลยสนใจจะซื้อ แต่พอมาคุยกะไฟแนนซ์ก็ตื่นๆ เกิดมาไม่เคยคุย

พอเริ่มคุย เซลนั่งคำนวนราคาดอกเบ่ี้ยกะไฟแนนซ์กันอยู่สองคน  เรานั่งมึนๆดูอยู่ซักพักหันมาบอกเราเดี๋ยว จะเป็นดาวน์ 10 % นะ แล้ว ผ่อน 7พันกว่าบาทผ่อนไม่หนัก แต่ต้องขอเพิ่มเป็น 84 งวด นะนะ  แล้วก็เขียนลงใบจองกันเลย ไฟแนนซ์ก็รีบเขียนเลย เรานั่งมึนอึ่งอยู่แป๊บมีสติรีบบอกเดี๋ยวๆ แป๊บนึงๆ ตามไม่ทัน ขอคุยสรุปนะ รีบหยีบโทรศัพท์มากดเครื่องคิดเลขคำนวนแทบไม่ทัน

ผลคือถ้าปล่อยเลยตามเลย ผมจะโดนค่ารถไปหกแสนหนึ่งกว่าๆ จากรถ 536000 มันไม่เห็นเหมือนที่ตกลง แต่ยอมรับว่าตื่นเวทีเลยไปขอต่อลอง เป็น จ่าย 8พันกว่าผ่อน 72 งวด (แทนที่จะไม่เอาไปเลย) ตอนแรกเซลกะไฟแนน ก็เงียบนิดนึงแล้วค่อยเออ ออ กับเราว่าดีแล้วยังงั้นอย่างงี้ เราก็เลยเหมือนจำยอมเซ็นจองไปที่ 8 พันก่วาบาทต่องวด แล้วจ่ายจองไป 5 พัน แต่ยอมรับว่าเสียความรู้สึกมากๆ 

พอตอนหลังเลยถามทางไลน์ไปว่าทำไมไม่เห็นเหมือนในโบว์ชัวร์เลย เซลบอกโปรนั้นสำหรับออกบูทเฉพาะวันที่จัดรายการนั้น แต่ตอนนี้มันหมดแล้ว ขอโทษนะคะ + สติ๊กเกอร์ ขอโทษ(แค่นี้จบ)  ส่วนผมเสียเพิ่ม จาก  5 หมื่น7 เป็น 6 แสนนิดๆ เท้ากายหน้าผากเลย เลยอยากมารบกวนสอบถามว่า

1 ผมสามารถเปลี่ยนเซล เปลี่ยนศูนย์ที่ได้มั้ยถ้าเผื่อมีเซลที่มีโปรที่ดีกว่านี้
    2 ผมมีโอกาสได้เงินจองคืนมั้ย
    3 เซลเอาสลิปเงินเดือนผมไป ถ้าอยากจะปฏิเสธเขาแล้วแต่ต้องไปขอคืนควรต้องทำอย่างไรเพื่อไม่ให้เค้ารั้ง

ตอนนี้ผมก็พยายามาเซลใหม่ที่มีส่วนลดพอไหวอยู่ แต่ถ้าไม่มีก็คงต้องจำยอม ยอมๆไปกะเขา แต่เจ็บใจตัวเองจริงๆที่ปากหนัก ตื่นเวที ต่ำๆก็อาจเสียเงินจอง 5 พัน แย่สุดก็ต้องจำยอมจ่ายเป็นราคารถ 6แสน สำหรับรองท้อป :^26sad^: :^27dead^:

ซองหนัง รีโมทรถ

club attrage

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 

Facebook Comments