• Topic Author
  • *

jewary

• *
    • 9
    • Attrage Zone : สมุทรสาคร
    • ฉายา ชื่อเล่น : จิว
    • รุ่นรถ : ไม่ใช่ Attrage
    • สีรถ : สีฟ้า - Cerulean Blue Mica
  • Publish
  • ฟิล์มเป็นรอยเคลมได้ไหม
    « เมื่อ: พ.ย. 10, 09:28 PM »
    มีใครรู้บ้างคะ ขนของแล้วไปขูดโดนฟิล์มบานข้างเป็นรอย ตัวฟิล์มเรายังมีประกันอยู่จะเคลมได้ฟิล์มตัวเดิมมั้ยคะ แล้วต้องเสียค่าบริการอะไรเพิ่มรึเปล่า (ฟิล์ม 3m ceramic ค่ะ)

*

เล็ก lek

• *
    • 1,134
    • Attrage Zone : ศรีราชา ชลบุรี
    • รุ่นรถ : Attrage GLX CVT
    • สีรถ : สีฟ้า - Cerulean Blue Mica
  • Publish
  • Re: ฟิล์มเป็นรอยเคลมได้ไหม
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: พ.ย. 11, 09:23 PM »
    ปกติจะเคลมไมไ่ด้น่ะครับ เพราะเราทำให้เป้นรอย ลองคุยกับร้านฟิล์ม อาจจะจ่ายแค่บางส่วน
    *

Zigo_the_god

• *
    • 4
    • Attrage Zone : ลาดพร้าว กทม
    • ฉายา ชื่อเล่น : ชื่อเล่นชื่อโก้ครับ
    • รุ่นรถ : Attrage GLS CVT
    • สีรถ : สีขาวมุก - White Pearl
  • Publish
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: พ.ย. 12, 08:17 PM »
    เป็นรอยง่ายจังครับฟิล์มเซรามิคสามเอ็มไม่มีชั้นกันรอยหรอเห็นโฆษณาว่าเคลือบสองร้อยชั้นรู้แบบบนี้แล้วไม่อยากใช้เลยครับ
    *

mario_maolao

• *
    • 4
    • Attrage Zone : กทม
    • ฉายา ชื่อเล่น : มาริโอ้ เมาเหล้า 555
  • Publish
    « ตอบกลับ #3 เมื่อ: พ.ย. 14, 09:32 PM »
    โฆษณาเกินจริงมากครับฟิล์มยี่ห้อนี้ ผมนี่รีบเปลี่ยนช่องเลย เคยติดมาแล้วเป็นรอยง่ายเหมือนกันครับ เรื่องกันร้อนก็ไม่ค่อยดีเท่าไหร่ จอดตากแดดนานๆขึ้นรถมาร้อนระอุเป็นบ้า ต่างจากยี่ห้อเก่าที่เคยติดก็ไม่ร้อนขนาดนี้ครับ ตอนนี้ไม่มีเงินเปลี่ยนต้องทนใช้ไปก่อนใครมีฟิล์มดีๆก็ช่วยแนะนำหน่อยนะครับขอบคุณครับ
    *

เล็ก lek

• *
    • 1,134
    • Attrage Zone : ศรีราชา ชลบุรี
    • รุ่นรถ : Attrage GLX CVT
  • Publish
    « ตอบกลับ #4 เมื่อ: พ.ย. 14, 10:45 PM »
    extra cole ก็พอทนน่ะ ผมติดหน้า 40 ข้าง 60 ก็สบายตอนกลางคืนดีเหมือนกัน  ตอนกลางวันก็เปิดแอร์แรงๆหน่อย  :^11man^:
  • Topic Author
  • *

jewary

• *
    • 9
    • Attrage Zone : สมุทรสาคร
    • ฉายา ชื่อเล่น : จิว
  • Publish
    « ตอบกลับ #5 เมื่อ: พ.ย. 19, 01:55 PM »
    ขอบคุณทุกความเห็นนะคะ เรื่องกันแดด กันร้อนไม่มีปัญหาเลยค่ะ ติดแต่ตรงที่มันเป็นรอย (ขนเก้าอี้แล้วลืมเอาผ้ากัน)
    ตอนนี้ติดต่อไปที่ร้านติดให้เรียบร้อยค่ะ ต้องเสียค่าเปลี่ยนเอง ดีหน่อยที่บานเดียวเลยไม่แพงเท่าไหร่
    *

เทียน พระสมุทรเจดีย์

• *
    • 1,013
    • Mitsubshi Attrage ก้าวที่เหนือกว่า
    • Attrage Zone : พระสมุทรเจดีย์ สมุทรปราการ
    • ฉายา ชื่อเล่น : เทียน
    • รุ่นรถ : Attrage GLS CVT
    • สมาชิก ATC no : 0065
    • สีรถ : สีขาวมุก - White Pearl
  • Publish
    « ตอบกลับ #6 เมื่อ: พ.ย. 24, 10:33 AM »
    ถ้าใช้ยี่ห้อที่มีราคาสูงหน่อย คุณภาพก็จะดี (ตามราคา)
    รถ#คือสิ่งที่ทุกคนอยากมี
    มีแล้วก็ดูแลเขาดีๆ

club attrage

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 

Facebook Comments