• Topic Author
  • *

เล็ก lek

• *
    • 1,134
    • Attrage Zone : ศรีราชา ชลบุรี
    • รุ่นรถ : Attrage GLX CVT
    • สีรถ : สีฟ้า - Cerulean Blue Mica
  • Publish
  • หลังจากรับรถมาแล้ว พอได้ใช้งานก็เริ่มมีปัญหาครับ เพราะก่อนหน้านี้ ใช้กระบะสี่ประตู มันมีที่พักแขนกลาง ซึ่งสามารถวางแขนได้พอเหมาะพอเจาะ เวลาขับรถ

แต่แอททราจ ม่ายมีอ่ะ  ทำให้ต้องทิ้งแขนลงข้างตัว หรือไปคล้องพวงมาลัยไว้ พลางขับรถไป ดูแล้วไม่คล่องเอาซ่ะเลย
    คิดว่าถ้าเราไม่เคยขับแบบมี ที่พักแขน หรือท้าวแขน ก็คงไม่คิดอะไรมาก แต่นี่ชินแล้วด้วยครับ

ลำบากสิ ทำไงดี หาหมอนมาวางไหม๊  :^4thx^: มันจะดูแปลกๆไป อย่ากระนั้นเลย ก็ได้ลำบากหาข้อมูล ที่ท้าวแขน หรือพักแขนกลางแอททราจ มาติดตั้งเพิ่มสักหน่อยดีกว่า

แอททราจก็ออกมาได้ปีกว่าๆแล้ว คาดว่าของเทียบหรือของแต่งก็คงจะมีให้เลือกบ้างแล้วหละ ก็มีข้อมุลสำหรับ ที่พักแขนกลางแอททราจ ให้เลือกอยู่ 2-3 แบบครับ ราคาก็แตกต่างกันไป แล้วแต่ร้านเลย แบบเดียวกันนี่แหละ ราคาต่างกัน 300-500 บาท กันเลยทีเดียว

สรุปสุดท้าย มาพบกับเนื้อคู่ครับ ที่พักแขนกลาง แอททราจ ( ของแต่งน่ะ ) สีดำมีแถบแดงข้างๆ ว้าวววว โดนใจมากเพราะเบาะรถแอททราจของเรา สีดำ

• *

เล็ก lek

• *
    • 1,134
    • Attrage Zone : ศรีราชา ชลบุรี
    • สีรถ : สีฟ้า - Cerulean Blue Mica
  • Publish
  • ผมจัดมาในราคา 1,300 รวมส่งครับ สภาพตามรูปด้านบนเลย ทางร้านจะจัดส่ง ที่พักแขนแอททราจ มาให้เราแบบยังไม่ประกอบน่ะครับ เราต้องมาประกอบเป็นรูปร่างเอง แล้วก็ติดตั้งลงรถเองอีกด้วยครับ ราคาก็พอรับได้ ถูกใจสีสันครับ  :^10-555^:

ส่วนถ้าใครคิดว่าทำไม่ได้ ก็ไปหาเขาที่ร้านเลย เขามีบริการติดตั้งให้ครับ แต่ผมว่า ลองดูรูปไปเรื่อย ก็น่าจะประกอบได้เองไม่ยาก แม้แต่น้องๆ ผู้หญิง น่ะครับ ลองตามไปดูครับว่า เราจะประกอบที่พักแขนแอททราจ กันได้ยังไง ...

จากรูปนี้ ที่พักแขนจะมาแยกส่วนเป็น 3 ชิ้นเหมือนในรูปนี้ครับ

การประกอบจะมีสกรูมาให้เรา ซึ่งจะบังคับตายตัวเลยว่า สกรูอันใหนใช้กับชิ้นใหนครับ
    ชิ้นแรกที่ต้องประกอบกันก็คือ ฐานที่พักแขน ซึ่งจะยึดลงไปในช่องวางแก้ว ถัดจากเบรกมือในรถแอททราจ ( ทุกรุ่นหละครับ ) แบบในรูปด้านล่างนี้ โดยใช้เกลี่ยวปล่อย ยึด 4 ตัว
  • *

เล็ก lek

• *
    • 1,134
  • Publish
  • ติดตั้งฐานที่พักแขนแอททราจ ลงไปเรียบร้อยแล้ว ก็เหลือชิ้นส่วนอีก 2 ชิ้นน่ะครับ ลองดูว่า ยังเหลือชิ้นใหนบ้าง  :^14ngng^:

จัดการสวมเข้าด้วยกัน และ ยึดด้วยสกรู 1 ตัวให้แน่นหนา จากนั้นสวมลงไปยังฐาน ที่พักแขนที่ได้ติดตั้งไว้ก่อนหน้านั้นแล้วครับ ปรับแต่ง ขยับให้เข้าที่ แล้วยึดด้วยสกรูเกลี่ยวปล่อยอีก 4 ตัว
  • *

เล็ก lek

• *
    • 1,134
  • Publish
  • การยึดที่พักแขนเข้ากับ ฐานที่พักแขน จะมีจุกปิดหัวสกรูที่ทำการยึด ที่พักแขนเข้ากับฐาน ไว้ให้เราปิดไม่ให้มองเห็นหัวสกรู นั่นเองครับ

สวยงามพอได้น่ะครับ
  • *

เล็ก lek

• *
    • 1,134
  • Publish
  • ติดตั้งเรียบร้อย ลองทดสอบการใช้งาน พบกว่า
    ตัวที่พักแขน ให้ความแข็งแรง ระดับหนึ่ง แต่คงทำได้แค่ พักแขน น่ะครับ อย่าไปนั่งทับเชียว เสียวแตก !!!

club attrage

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 

Facebook Comments