• Topic Author
  • *

Uten

• *
    • 2
    • Attrage Zone : ทวีวัฒนา
    • ฉายา ชื่อเล่น : Bigten
    • รุ่นรถ : ไม่ใช่ Attrage
    • สีรถ : สีเทาดำ - Eisen Gray Mica
  • Publish
  • อยากถามว่าปกติมั้ยครับเพิ่งได้รถมาวันเดียว อาการ ตอนจอดรถรอบเดินเบา มันดังด้านซ้ายห้องเครื่อง ก่อกๆๆๆไม่ดังมากเท่าไร

*

เล็ก lek

• *
    • 1,135
    • Attrage Zone : ศรีราชา ชลบุรี
    • รุ่นรถ : Attrage GLX CVT
    • สีรถ : สีฟ้า - Cerulean Blue Mica
  • Publish
  • Re: รถมีเสียงดังก่อกๆด้านห้องเครื่อง
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: ก.ย. 28, 04:36 PM »
    เสียงก๊อกๆ น่าจะเป็นเสียงของชิ้นส่วนพลาสติกกระแทกกันครับ
    ดูตามรูปเลย ท่ออากาศเข้าหม้อกรองอากาศครับ น่าจะน่ะ

ลองเปิดฝากระโปรงดู สตาร์ทเครื่อง แล้วมาฟังหน้ารถ จากนั้นลองจับจุดที่มันสั่นๆ ว่าจับตรงใหนแล้วเสียงเงียบ ครับ
    ถ้าเป็นจุดที่บอก คงต้องหาท่างไม่ให้มันกระแทกกันหละครับ

ภาพจากคุณเอ๋ในกลุ่มครับ

club attrage

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16