• Topic Author
  • *

toyy

• *
    • 82
    • Attrage Zone : นนทบุรี
    • ฉายา ชื่อเล่น : ต้อย
    • รุ่นรถ : Attrage GLS CVT
    • สีรถ : สีขาวมุก - White Pearl
  • Publish
  • จัดของไปตาก
    « เมื่อ: พ.ค. 10, 08:30 PM »
    วันนี้นำ คอมพิวเตอร์ 1 ชุดลงท้ายรถแล้ว จุดหมาย มอบให้ห้องสมุดที่กำลังสร้างของ นักเรียนทุนในพระเมตตาสมเด็จย่า ตามโครงการห้องสมุดแม่ฟ้าหลวง เทิดพระเกียรติ์ในพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว  ท่าสองยาง จ ตาก แล้วจะกลับมาบอกเล่าว่าเปลี่ยนสปริงไปแล้วเป็นไงบ้าง

*

เล็ก lek

• *
    • 1,131
    • Attrage Zone : ศรีราชา ชลบุรี
    • รุ่นรถ : Attrage GLX CVT
    • สีรถ : สีฟ้า - Cerulean Blue Mica
  • Publish
  • Re: จัดของไปตาก
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: พ.ค. 10, 09:08 PM »
    เดินทางปลอดภัยครับ
    อนุโมทนาบุญด้วยครับ  :^16seek^:
    *

เรียกข้าว่าคําเบิ้ม

• *
    • 37
    • ครอบครัวมิตซู.....
    • Attrage Zone : พัทยา ชลบุรี
    • ฉายา ชื่อเล่น : อึงอ่างสีขาว
    • รุ่นรถ : Attrage GLX CVT
    • สีรถ : สีขาวมุก - White Pearl
  • Publish
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: พ.ค. 11, 03:47 AM »
     :^4thx^:เดินทางปลอดภัยครับ
  • *

toyy

• *
    • 82
  • Publish
    « ตอบกลับ #3 เมื่อ: พ.ค. 17, 06:57 AM »
    ใช้ได้ดีเลยครับ ทางเข้าแม่สอด สาดได้ทุกโค้ง บางโค้งแตะเบรคช่วยเมื่อล้อตรง ได้จังหวะก็สาดเข้าไป อยู่ในโค้งตลอดไม่มีหลุด จากแม่สอด -ท่าสองยาง ชิวๆครับ ท่าสองยาง - แม่สะเรียง โค้งขึ้นเขาต้องยกช่วยบ้างนิดหน่อย ตอนลงใช้ s ลงสบายๆ แตะเบรค ปล่อยเข้าโค้งไป อยู่ตลอด
    สรุป คือใช้ได้เอาอยู่ ไม่ต้องไปโหลด เปลี่ยนสปริงโหลด+โช็ค เปลืองตังเปล่าๆ ถ้าจะดีขึ้นอีก โช็คอัพยาวเท่าเดิมแกนก้านโช็คใหญ่กว่าเดิมสัก3 - 5 มม จะเซฟกว่านี้อีด เลี่ยงโช็คอัดไปเลย จะดี กระด้างไหมมีบ้างแต่น้อยมาก อาการท้ายส่าย ตูดบิดจบครับ
    รถเรามันสั้นนะครับ เวลาเข้าโค้งยาวไม่ต้องรีบหมุนพวงมาลัยนะ กระตุกคืนๆไปเรื่อย ไม่ต้องยกเท้า โค้งสั้นๆ ก็เข้าให้ได้ตามความเร็วที่ป้ายข้างทางบอก คือตอนล้อตั้งตรงเบรคลดความเร็วไว้ บวก 5บ้าง 10 บ้าง จากป้ายกำหนด หรือเท่าป้ายเลย พอเข้าโค้งก็ปล่อยเบรคให้ใหลไป ปลายโค้งก็กดต่อเอา จี้ดจ้าดตลอดทาง ขาเข้าแม่สอด วีออส เร่งหนีในโค้งตอนขึ้นเขา เจอของผม ดึง S ใส่เข้าไป ตามดมไอเสีย ตราดของเรา ตั้งแต่ดอยหล่อ ยันพ่อพระวอ กดไม่ขึ้น เสียดาย น/ม เลยปล่อยสัตว์โลกไปตามยถากรรม ทำตามที่ผมบอกค่อยหัดไปไม่นาน จะรู้ว่า มิตซู ซีซี เท่ากัน ไม่มีใครแรงเกิน และไม่ตามหลังใคร ที่ซีซีใกล้เคียงกัน หมายเหตุ  ต้องฝึกฝนจนชำนาญนะครับค่อยทำแบบผม เดี๋ยวจะมาต่อว่าผมทีหลังไม่ได้เวลาที่เอาไม่อยู่ ผมเรียนมาฝึกมานานมาก ทำได้เลยแต่ บางท่านไม่ได้ฝึกมาอย่าทำไม่งั้น ขื่อเต็กเส็ง ครับ
     ระยะทางกทม - แม่สอด - ท่าสองยาง อี20 เฉลี่ย 21.2 กม โดยรวม
  • *

toyy

• *
    • 82
  • Publish
    « ตอบกลับ #4 เมื่อ: พ.ค. 17, 05:50 PM »
    http://www.youtube.com/watch?v=LuDN2bCIyus  เอามาให้ดูไว้แก้สถานะการณ์ยามฉุกเฉิน ครับ
  • *

toyy

• *
    • 82
  • Publish
    « ตอบกลับ #5 เมื่อ: พ.ค. 17, 11:42 PM »
    yes . ไปดูหนังเรื่อง  Rush แล้วจดทุกครั้งที่ นิกิ ทำ จะได้รู้ว่าอะไรดีหรือไม่ดีกับการขับขี่รถยนต์ ครับ

ซองหนัง รีโมทรถ

club attrage

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 

Facebook Comments