• Topic Author
  • *

charkit887

• *
    • 108
    • Mitsubshi Attrage ก้าวที่เหนือกว่า
    • Attrage Zone : นครปฐม
    • ฉายา ชื่อเล่น : แบงค์
    • รุ่นรถ : Attrage GLX MT
    • สมาชิก ATC no : 0058
    • สีรถ : สีเทาดำ - Eisen Gray Mica
  • Publish
  •  :Onion-s-98:....โดนมากับตัว....โทรแจ้งขอเคลมรอยลักยิ้มรอยถลอกต่างๆ  รอบคัน..ประกันบอกว่าามีค่าแอคเซพ สำหรับรอบคัน 6000 บาท....มันเกิดอะไรขึ้นครับ ผมไม่เข้าใจ...จ่ายประกันชั้น 1  19,XXX กว่าบาท แล้วยังต้องจ่ายตอนเคลมอีกเหรอ....
    ...เลยถามต่อ..แล้วถ้าเคลมเฉพาะจุด..คิดยังไง...จุดละ 1000 บาทครับ ........โอ่ว....สาดดดดด....กูทำสีอู่เพื่อนกรูก็ได้มั้ง....มีใครอยากจะแชร์ประสพการณ์ การเคลมรอบคันให้ผมทราบมั้ยครับ....ของที่ไหนยังไง...ขอละเอียดนิดนึง... :wanwan35:

Photographer
    *

somchai puawijittham

• *
    • 81
    • ขับรถอารมณ์ดี มีน้ำใจ ถนนแบ่งกันใช้ ปลอดภัยทุกคน
    • Attrage Zone : รังสิต ปทุมธานี
    • ฉายา ชื่อเล่น : ให้ทาง
    • รุ่นรถ : Attrage GLS CVT
    • สีรถ : สีขาวมุก - White Pearl
  • Publish
  • ยังไม่เคยเคลมรอบคันเลยครับ แต่เคยเคลมรถคันเก่า(จำบริษัทไม่ได้)รอยโดนขูดข้างรถ ไม่รู้โดนอะไร ประกันบอกไม่มีคู่กรณีต้องเสียค่าเคลม 1000 บาท ลงท้ายเค้าแนะนำว่าให้เราแจ้งว่าขับไปขูดโดนเสาประตูบ้านก็ไม่ต้องเสียค่าเคลม เพราะมีคู่กรณีคือประตู  ส่วนตัวผมว่าสีที่ทำมาจากโรงงานเป็นสีที่คุณภาพดีมากๆนะครับ ทั้งคุณภาพสีและขั้นตอนการทำสี ถ้าเราทำสีใหม่ทั้งคันอาจน่าเสียดายสีเดิม คล้ายขูดสีดีๆออกไปแล้วพ่นสีที่ดีน้อยกว่าแทน ความเห็นส่วนตัวนะครับ แลกเปลี่ยนกันเพื่อประกอบการตัดสินใจครับ  ขออนุญาตนำข้อมูลของผู้มีประสบการณ์ืี่โพสไว้มาฝากครับ ส่วนตัวผมเห็นด้วยกับท่านที่โพสไว้ครับ :^2d^: :^2d^: :^2d^:
    http://www.hondajazz-club.com/smf/index.php?topic=53507.0;wap2
    *

GOinsure

• *
    • 1
    • รุ่นรถ : ไม่ใช่ Attrage
    • สีรถ : สีฟ้า - Cerulean Blue Mica
  • Publish
  • เวลาเคลมจำเป็นต้องบอกครับ ว่าทำไมรถของเราจึงเป็นแผลครับ
    ถ้าเราบไม่รุ้ว่าเกิดไรขึ้นกับรถ เราจะเสียค่า แอกเซส ครับ
    ในกรณี ประกันชั้น 1 เราสามารถ เคลมได้ ถ้าขับไปชนพวก ฟุตบาท กำแพง ต้นไม้ เสา ครับ

เรื่องประกันปรึกษาได้ครับ
    https://www.facebook.com/goinsurance1
    *

เทียน พระสมุทรเจดีย์

• *
    • 1,013
    • Mitsubshi Attrage ก้าวที่เหนือกว่า
    • Attrage Zone : พระสมุทรเจดีย์ สมุทรปราการ
    • ฉายา ชื่อเล่น : เทียน
    • รุ่นรถ : Attrage GLS CVT
    • สมาชิก ATC no : 0065
    • สีรถ : สีขาวมุก - White Pearl
  • Publish
  • งั้นสงสัยต้องเคลมซะแล้ว :ieie: :ieie: :ieie:
    รถ#คือสิ่งที่ทุกคนอยากมี
    มีแล้วก็ดูแลเขาดีๆ
    *

jack78

• *
    • 11
    • รุ่นรถ : Attrage GLX CVT
  • Publish
  • เรื่องปกติเวลาเคลมรอบคันครับ

club attrage

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 

Facebook Comments