• Topic Author
  • *

mirasport

• *
    • 32
    • I'm MiraSport
    • Attrage Zone : เมืองทอง
    • ฉายา ชื่อเล่น : MiraSport
    • รุ่นรถ : Attrage GLS Ltd. CVT
    • สีรถ : สีแดง - Red Metallic
  • Publish
  • ตอนนี้เราสามารถเลือกเลขทะเบียนสวย ๆ ถูกใจให้กับแอททราจ หรือ มิราจ
    และรุ่นอื่น ๆ ได้ดังนี้
    โดยทั้งหมดเราสามารถทำเองได้ แต่อ่านกฎเกณฑ์ดี ๆ นะครับ
    กฎระเบียบทั้งหมด อ่านที่นี่ http://www.tabienrod.com/m/shownumber.html
    จากนั้นเลื่อนลงมาข้างล่าง มาดูว่าวันไหน เปิดให้จองเลขอะไรบ้าง

จากนั้นไปเตรียมเอกสารแล้วรอเวลา ส่วนมากถ้าไม่ขึ้นหมวดฮิต ๆ
    ก็จะเปิดจองคิว 18.00 น. ของวันก่อนหน้า 1 วัน
    เช่น วันอังคาร เปิดจอง 3กข1000-3000 ถ้าเลขที่เราต้องการ
    อยู่ในกลุ่มนี้ ก็ต้องจองคอววันจันทร์ตอน 18.00 น.

บอกเลยนะครับว่า อย่าใช้คอมในวงแลน เพราะอาจจะมีคนอื่นในวงจองด้วย IP เดียวกัน และขอบอกอีกอย่างว่า 1 นาทีเฉลี่ย 180 คิว แนะนำว่า
    ให้พิจารณาดูว่า เลขบัตรประชาชน กับ ชื่อสกุล อะไรพิมพ์ยากกว่า
    อันไหนพิมพ์ยากกว่า ให้พิมพ์ แล้ว CTRL+C  Copy ไว้
    ถึงเวลากด Refresh คลิ๊กช่อง แล้ว CTRL+V อีกอันรีบพิมพ์แล้วกด รับคิว

สำหรับการรับคิว ให้เข้าที่หน้านี้ http://www.tabienrod.com/m/

ดูก่อนว่า คิวตอนนี้อยู่ลำดับเท่าไหร่ เอาไว้คำนวณโอกาสที่ตัวเองจะได้เลขที่ต้องการ และตรวจสอบว่าคิวที่จะจองน่ะ ของวันไหน

จากนั้นถึงเวลา กด Refresh เพราะไม่งั้นจะกดปุ่ม รับคิวก่อนไม่ได้ เมื่อกด Refresh ตามเวลาแล้ว รีบ CTRL +V ข้อมูลในช่องที่ยากกว่า
    แล้วอีกช่องรีบพิมพ์แล้วกดปุ่ม รับคิว

จากนั้นระบบจะแจ้งว่า เราได้คิวที่เท่าไหร่ วันรุ่งขึ้น ประมาณ 7.30-8.00 ก็ไปถึงขนส่ง ขอบอกว่า ดำเินการที่ขนส่ง ไวมาก ผมเองจองได้คิวที่ 18
    ไปถึงขนส่ง ตึก 2 ชั้น 2 เวลา 7.00 น. ประมาณ 7.45 น. เจ้าหน้าที่มาเปิดประตู

ว่าแล้วก็กรอกแบบฟอร์ม พร้อมแนบเอกสารรอ อย่าลืม เอกสารตัวจริง
    เอาไปด้วย แล้วเลือกเลขทะเบียนที่ชอบ 12 เลขกรองลงในฟอร์ม
    เรียงตามลำดับความชอบนะครับ

แต่ก่อนที่จะกรอกเลขลงไป จะมีโต๊ะที่ติดบอกว่า เลขไหนว่างให้เราเลือกบ้าง และแน่นอน เลขสวยสำหรับประมูลไม่มีแน่ๆ แต่ก็มีเลขอีกหลายตัวที่
    ทำไมในนี้ก็ไม่มีนะ มันหายไปไหน หุหุ เมื่อได้ครบแล้ว ต่อแถวเอาเอกสารให้เจ้าหน้าที่ตรวจ แล้วรอเรียกตอน 8.30 น. ณ ขั้นตอนนี้ไม่ต้องไปแย่งกัน
    ไม่มีผลต่อคิวที่จองมา

จากนั้นเมื่อถึงเวลา 8.30 น. เจ้าหน้าที่จะเริ่มกดคิว
    ซึ่งคิวนี้ จะเป็นคิวตามที่ได้จากการจองผ่านเว็บ ไม่ว่าจะตรวจเอกสารเสร็จก่อน แต่ถ้าคิว 300 ก็รอไปนะจ๊ะ และไม่ว่าจะตรวจเอกสารช้าแต่คิวที่ 1 เค้าก็ให้คิว 1 เข้าก่อนนะ แต่ถ้ามาไม่ทัน ข้ามเลยเด้อ เฉลี่ยแล้ว 1 คิว 1 นาที
    เจ้าหน้าที่มีประมาณ 3-4 ท่าน ของผมคิว 18 เบ็ดเสร็จ ประมาณ 8.40 เสร็จสิ้น

เลขที่ออก ตามนี้ จนท.จะคีย์เลขแล้วบอกว่า ลำดับที่เท่าไหร่ว่าง เอามั๊ย ถ้าไม่เอาเลื่อนไป จนพอใจ ตรงนี้ถ้าเราเรียงตามในใจอยากได้จะเร็วมาก อย่างของผม ลำดับ 1 ไม่ได้ ได้ 2 ถามเอามั๊ย ผมบอก เอา จบ ได้ใบยืนยัน
    ดังนั้นเลือกไปเลยครับ 12 เลขที่ชอบ จะได้ไม่ยึกยักเสียเวลาคนอื่นเค้า
    เมื่อได้ใบนี้แล้ว ให้โทรบอกเซลล์เพื่อทำการจดทะเบียน หากจดเองก็เอาใบนี้แนบไปด้วยครับ

เอาล่ะอาจจะดูยุ่งนิดนึงแต่ผมเชื่อว่า ไม่ยาก สำหรับการจองทะเบียนให้
    แอททราจ มิราจ ด้วยตัวเอง

- จำหน่ายของแต่งมิราจ แอททราจ
    - รับถ่ายภาพ
    - www.LoveAttrage.com บทความ DIY

ซองหนัง รีโมทรถ

club attrage

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 

Facebook Comments