• Topic Author
  • *

time

• 385
    • คนรัก Mitsubishi Attrage
    • รุ่นรถ : ไม่ใช่ Attrage
    • สีรถ : สีฟ้า - Cerulean Blue Mica
  • Publish
  • ใน youtube มีคลิปวีดีโอมากมาย หนึ่งในนั้นที่ผมชอบดู ก็คือ
    คลิปเกี่ยวกับ อุบัติเหตุทางถนน ที่เกิดจากคนขับรถยนต์นั่นแหละ

ดูๆไป ในโลกนี้ ไม่ว่าทีใหนคนเห็นแก่ตัว กันเยอะขึ้น

คิดจะกลับรถก็กลับ
    ฝ่าไฟแดง

ทั้งที่ๆรถติด จอดกันเป็นแถวๆ ก็เร่งความเร็วจนเป็นเรื่อง

มีปาดหน้าแซง แล้วยัง ยกนิ้วให้ของลับอีก แหม คนนี้โดนหนักหน่อย จิ้มตรูดซ่ะเลย  :^10-555^:

ลองดูเป็นอุทาหรณ์ และประสบการณ์ในการใช้รถ ได้เป็นอย่างดีน่ะครับ
    บางทีคันเลนซ้ายจอดให้ รถฝั่งตรงข้ามเลี้วยเข้าซอยฝั่งนี้ แต่เราไม่เห็นรถคันนั้น และไม่ยอมชลอรถ ก็ตรูมมม

<a href="http://www.youtube.com/watch?v=xzIWRh6RBog" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=xzIWRh6RBog</a>

เติบใหญ่ ด้วยหัวใจนักสู้
    *

เทียน พระสมุทรเจดีย์

• *
    • 1,013
    • Mitsubshi Attrage ก้าวที่เหนือกว่า
    • Attrage Zone : พระสมุทรเจดีย์ สมุทรปราการ
    • ฉายา ชื่อเล่น : เทียน
    • รุ่นรถ : Attrage GLS CVT
    • สมาชิก ATC no : 0065
    • สีรถ : สีขาวมุก - White Pearl
  • Publish
  • โอ้!แม่เจ้า # เดี๋ยวนี้โลกมนุษย์มันอยู่ยากขึ้นนะครับ
    รถ#คือสิ่งที่ทุกคนอยากมี
    มีแล้วก็ดูแลเขาดีๆ
    *

nai eiei

• *
    • 6
    • Mitsubshi Attrage ก้าวที่เหนือกว่า
    • Attrage Zone : เชียงใหม่
    • ฉายา ชื่อเล่น : น้องนิ่ม
    • รุ่นรถ : Attrage GLX MT
    • สีรถ : สีเทาดำ - Eisen Gray Mica
  • Publish
  • ผมก็เพิ่งเจอกับตัวเองมาเมื่อวานนี้เองครับกำลังจะยูเทิร์นกลับบ้าน ก็มองเห็นแล้วว่ามีมอไซวิ่งมาทางตรงแต่เราเห็นแล้วว่าอยู่ไกลพอที่จะชะลอได้ก็เลยตัดสินใจเลี้ยวรถ พอเราเลี้ยวจนรถเราตั้งลำได้แล้วทันใดนั้นก็ได้ยินเสียง โครมเข้าที่ท้ายรถเรา ซึ่งจุดเกิดเหตุนั้นจากการวินิจฉัยของเจ้าหน้าที่เราผิดครับ พอลองคุยกับคู่กรณีเราถามเขาว่าเห็นเราเลี้ยวใหมเขาบอกว่าเห็นแต่เขาได้มาเบรกใกล้ๆที่จะถึงรถของเราทำให้เบรกไม่อยู่เลยชนท้ายเรา นี่ละครับประสบการณ์ของการไม่มีน้ำใจในการใช้รถใช้ถนน(คู่กรณีเป็นชาวต่างชาติครับ "ไทใหญ่")เอกสารก็ไม่มีซักอย่างแต่ยังกล้าใช้รถใช้ถนน ก็ขอให้เป็นวิทยาทานสำหรับทุกท่านที่ใช้ถนนหนทางนะครับ :^2d^: :akrey:
  • Topic Author
  • *

time

• 385
    • คนรัก Mitsubishi Attrage
    • รุ่นรถ : ไม่ใช่ Attrage
    • สีรถ : สีฟ้า - Cerulean Blue Mica
  • Publish
  • เราไปกลับรถ เราเสียเปรียบมากครับ
    ถ้าฝั่งตรงข้ามไม่ชลอให้แล้วเกิดชนขึ้นมา
    แบบว่าต้องวัดใจด้วย ว่าฝั่งนั้นจะชลอหรือเปล่า !!!
    เติบใหญ่ ด้วยหัวใจนักสู้
    *

• *
    • 1,013
    • Attrage Zone : พระสมุทรเจดีย์ สมุทรปราการ
    • สีรถ : สีขาวมุก - White Pearl
  • Publish
  • ผมก็เพิ่งเจอกับตัวเองมาเมื่อวานนี้เองครับกำลังจะยูเทิร์นกลับบ้าน ก็มองเห็นแล้วว่ามีมอไซวิ่งมาทางตรงแต่เราเห็นแล้วว่าอยู่ไกลพอที่จะชะลอได้ก็เลยตัดสินใจเลี้ยวรถ พอเราเลี้ยวจนรถเราตั้งลำได้แล้วทันใดนั้นก็ได้ยินเสียง โครมเข้าที่ท้ายรถเรา ซึ่งจุดเกิดเหตุนั้นจากการวินิจฉัยของเจ้าหน้าที่เราผิดครับ พอลองคุยกับคู่กรณีเราถามเขาว่าเห็นเราเลี้ยวใหมเขาบอกว่าเห็นแต่เขาได้มาเบรกใกล้ๆที่จะถึงรถของเราทำให้เบรกไม่อยู่เลยชนท้ายเรา นี่ละครับประสบการณ์ของการไม่มีน้ำใจในการใช้รถใช้ถนน(คู่กรณีเป็นชาวต่างชาติครับ "ไทใหญ่")เอกสารก็ไม่มีซักอย่างแต่ยังกล้าใช้รถใช้ถนน ก็ขอให้เป็นวิทยาทานสำหรับทุกท่านที่ใช้ถนนหนทางนะครับ :^2d^: :akrey:
    น่าเห็นใจนะครับ#เดี๋ยวนี้บนท้องถนน#ใครๆก็อยากไปก่อน#ไม่ค่อยมีใครยอมใครเลยครับ
    *

เล็ก lek

• *
    • 1,134
    • Attrage Zone : ศรีราชา ชลบุรี
    • รุ่นรถ : Attrage GLX CVT
  • Publish
  • วันนี้ผมก็เกือบคว่ำหละครับ
    ประมาทไปหน่อย ทางกำลังก่อสร้าง
    ดันวิ่งช่องซ้ายสุด ปุเลงๆ แล้วทางเป็นลอน
    รถมันไถลจะลงซ้ายที่เขาไถลงไปลึกเกือบๆครึ่งเมตร

แม่เจ้า ประคองรถแทบไม่อยู่  :^23complain^:
    *

somchai puawijittham

• *
    • 81
    • ขับรถอารมณ์ดี มีน้ำใจ ถนนแบ่งกันใช้ ปลอดภัยทุกคน
    • Attrage Zone : รังสิต ปทุมธานี
    • ฉายา ชื่อเล่น : ให้ทาง
  • Publish
  • ผมสังเกตว่าผู้ขับขี่มอเตอร์ไซด์ส่วนมากขับขี่แบบเอาตนเองเป็นใหญ่ เค้าคิดว่าพวกรถยนต์ต้องเป็นฝ่ายดูแลชีวิตเค้า เพราะฉนั้นรบกวนเพื่อนสมาชิกช่วยกันดูแลความปลอดภัยและชีวิตพวกเค้าด้วยนะครับ ยิ่งมีเด็กซ้อนท้าย ผู้สูงอายุซ้อนท้ายยิ่งต้องช่วยกัน ส่วนตัวผมเคยไม่ชอบเค้าเอามากๆด้วยความโกรธ พอมานั่งนึกๆ ก็เปลี่ยนเป็นเห็นใจ เค้าไม่มีทางเลือกในการเดินทางทั้งที่รู้ว่าอันตราย รถสาธารณะก็สุดแย่ ถ้าเลือกได้คงไม่มาเสี่ยงแบบนี้ พวกเราที่มีรถขับอาจไม่สะดวกบ้าง รถติดบ้างแต่ก็สะดวกสบายและปลอดภัยกว่าเค้าเยอะ ส่วนตัวผมจะระมัดระวังและให้ทาง โดยเฉพาะคนเดิน รถเข็นขายของ รถจักรยาน จักรยานยนต์ รถโดยสาร เป็นการทำความดีต่อเพื่อนร่วมชาติอย่างหนึ่ง เป็นความสุขด้วยนะครับ และเป็นโรคติดต่ออย่างหนึ่่ง(โรคน้ำใจผู้ใช้รถ) ช่วยๆกันนะครับเพื่อความปลอดภัยของทุกๆคนบนท้องถนน :^6thx^: :^6thx^: :^6thx^:
    *

เล็ก lek

• *
    • 1,134
    • Attrage Zone : ศรีราชา ชลบุรี
  • Publish
  • บรรดามอไซค์ ไม่ใช่เขาเอาแต่ใจหรอกครับ

เขาไม่รู้ซ่ะมากกว่า
    ไม่รู้ว่า การขับรถใหญ่มันต้องเผื่อเนื้อที่ เผื่อระยะเบรก

แถวศรีราชา มอไซค์ยังกะมดปลวกครับ เพราะมีแต่คนโรงงาน และรถโดยสารมีไม่มากพอ

เย็นๆ เช้าๆ ปวดหัวกับพวกเขาเลยครับ
    *

• *
    • 1,013
  • Publish
  • เราไม่ชนเขา เขาก็ชนเรา # อย่าประมาทอ่ะครับ # ดีสุดแล้วครับ :Onion-s-113:
    *

SURASI.39

• *
    • 51
    • สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว...ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ
    • Attrage Zone : โซนภาคตะวันตก
    • ฉายา ชื่อเล่น : จ่ายุทธ ณ เมืองกาญจน์
    • สมาชิก ATC no : 0188
    *

เล็ก lek

• *
    • 1,134
    *

asus

• *
    • 5
    • Attrage Zone : โรงพยาบาลนครนายก
    • ฉายา ชื่อเล่น : paiy
    • สีรถ : สีเทาดำ - Eisen Gray Mica
  • Publish
  • รณรงค์เปิดไฟ ใส่หมวกกันน๊อค ถ้าไม่มีน้ำใจ และวินัยในการจารจรก็เท่านั้น ไม่ช่วยอะได้เลยจรืง ๆ ครับ
    *

ลุงเคยเมา

• *
    • 218
    • Attrage Zone : สมุทรปราการ
    • ฉายา ชื่อเล่น : ลูกชาย
    • รุ่นรถ : Attrage GLS Ltd. CVT
    • สมาชิก ATC no : 0100
  • Publish
  • ขับรถต้องระมัดระวังครับ..เห็นด้วยครับ ว่าเดี๋ยวนี้ขับรถยากขึ้น ฉะนั้นเราต้องระวังให้มากขึ้นครัย.. :^2d^:
    *

• *
    • 1,013
  • Publish
  • บางทีจอดอยู่เฉยๆยังโดนเลยครับ
    บางครั้งก็มีรอยโดยหาคู่กรณีไม่เจอ

club attrage

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 

Facebook Comments