• Topic Author
  • *

เล็ก lek

• *
    • 1,102
    • Attrage Zone : ศรีราชา ชลบุรี
    • รุ่นรถ : Attrage GLX CVT
    • สีรถ : สีฟ้า - Cerulean Blue Mica
    ใครอยากไห้ Attrage สามารถขับขี่ได้ดีขึ้นกว่าเดิม ด้วยการแต่งช่วงล่างหลัง Attrage ใช้งบเพียง 2500 แต่ว่าฟิลลิ่ง galant ช็อคอัพ vr4 หรือ cefiro ค้ำหลังด้วย ช็อคอัพ r32

พี่ Kridsada ในกลุ่มแอททราจ ไทยแลนด์คลับ ได้แนะนำมาครับว่า

ได้แล้วโช็คแทนต้นเดิม หนึบและนุ่มนวล แต่ต้องแปลงนิดหน่อยครับ ขยายรูยึดโบลท์ ตัวล่างของโช้คอัพหลังนิดหน่อยครับ แต่ถ้าหา ของ tokico เบอร์ e20015 ได้ก็จะดีตรงรุ่นสำหรับแอททราจเลยนะ
    แต่ผมหาไม่มีเลยใช้เบอร์นี้แทน เบอร์ e20018 ตามรูป ซึ่งเป็นตัวที่ใช้กับ vios 07 หรือวีออสเทอร์โบที่เราไปเอาสปริงหลังมาใช้กันนั่นแหละ

ผลการใช้งาน สปริงเดิมกับช็อคอัพ เบอร์ e20018 ตัวนี้ 1,700 กม วิ่งบนทางหลวง กทม - เชียงใหม่ โอเคสุดๆ ครับนุ่มนวลดี ลงหลุมไม่กระด้าง เหมือนได้กลับไปขับ galant gti ปี 92 อีกครั้ง

ขึ้นลงขุนตาล ที่ 90 - 100 กม/ชม ชิวๆ จาก อ.แม่ออน ไปบ้านแม่กำปอง ขึ้นเขา 16 กม ชันบ้างไม่ชันบ้าง ผมพอใจทำเวลาได้ ขากลับลองกลับทางน้ำตกแจ้ซ้อน ขึ้นชันๆยาวๆ 5กม ที่เหลือลงยาวชันบ้างไม่ชันบ้าง 33 กม สบายๆ

วันนีกลับจากแพร่ ขึ้นลงเขาพึง เลี้ยง 90 ตลอด สบายทรงตัวได้ดี ทำให้ใช้เบรคน้อยลงเยอะ สำหรับผมโอเช เหมือนที่บอกไว้ตอนต้น ได้ฟิลลิ่ง galant ช็อคอัพ vr4 หรือ cefiro ค้ำหลังด้วย ช็อคอัพ r32

:^2d^: :^2d^:  :Onion-s-83:

*

pam795158

• *
    • 1
    • Attrage Zone : น่าน
    • ฉายา ชื่อเล่น : Palm
    • รุ่นรถ : Attrage GLX CVT
    • สีรถ : สีดำ - Pyreness Black
    คือเปลี่ยนแค่ โช็ค tokico e20015 ใช้ไหมครับ

ซองหนัง รีโมทรถ

club attrage

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16