• Topic Author
  • *

Lrigum

• *
    • 2
    • รุ่นรถ : ไม่ใช่ Attrage
    • สีรถ : สีฟ้า - Cerulean Blue Mica
    ปัจจุบันนี้ผมใช้มิชลิน XM-1 แต่มันใกล้ถึงวาระที่จะต้องเปลี่ยนยางรถแล้วครับ เวลาวิ่งซัก 100 อัพ เสียงยางมันลั่นเข้ามาให้ห้องโดยสารเยอะมาก เปิดเพลงยังเอาไม่อยู่เลยครับ ดอกยางเริ่มไปแล้วด้วยล่ะ กำลังเล็งๆ เจ้า Dunlop LM 704 เห็นว่าเรื่องการเกาะถนนกับเวลาขับรีดน้ำเวลาฝนตกหรือถนนลื่นๆ ดีพอสมควร ทีนี้เลยอยากถามคนที่เคยใช้แล้วว่า LM 704 เป็นยังไงบ้าง ขนาด 195/55/R15 นะครับ ใช้กับ Attrage

*

เล็ก lek

• *
    • 1,102
    • Attrage Zone : ศรีราชา ชลบุรี
    • รุ่นรถ : Attrage GLX CVT
    • สีรถ : สีฟ้า - Cerulean Blue Mica
    น่าจะพอๆกันครับ

ยางเดิมติดรถ gls ผมก็ว่าดังน่ะ คือรถเราเก็บเสียงภายนอกได้น้อย เลยดังเข้ามามากครับ ต้องทำใจ  :ieie:

อ้อ ล้อของเรา มันกว้างแค่ 5.5 นิ้วดังนั้นใส่ 195 ก็จะออกบวมๆหน่อยด้วยครับ
    *

Cardlock

• *
    • 2
    กำลังจะไปเปลี่ยนอยู่เหมือนกันครับ ดูตัวเดียวกันเลยแหะ
    *

Vevarer

• *
    • 2
    ไซส์นี้ 195/55 R15 ผมใช้กับแจ๊ซครับ จุดเด่นของยางตัวนี้ ผมว่าใส่ปุ๊บรู้สึกได้เลยว่านุ่มจริง เข้าโค้งได้ดีมากเลยครับ
    « แก้ไขครั้งสุดท้าย: เม.ย. 11, 10:03 AM โดย Vevarer »
    *

เล็ก lek

• *
    • 1,102
    • Attrage Zone : ศรีราชา ชลบุรี
    • รุ่นรถ : Attrage GLX CVT
    ไซส์นี้ 195/55 R15 ผมใช้กับแจ๊ซครับ จุดเด่นของยางตัวนี้ ผมว่าใส่ปุ๊บรู้สึกได้เลยว่านุ่มจริง เข้าโค้งได้ดีมากเลยครับ

มีคนใช้จริงมาเฟิร์มแล้ว  :Onion-s-83: สงสัยชุดต่อไปผมคงต้องจัด 195/55 บ้างแล้ว 185 มันยังไม่กว้างพออ่ะครับ :ieie:
    *

Dardon

• *
    • 2
    ที่บ้านใช้อยู่คันนึ่ง LM704 205/50-17 วิ่งมา 2 หมื่นกว่าโล ยัง ok อยู่ เสียงดังกว่าตอนใส่ใหม่ๆ นิดหน่อย แต่ยังเกาะถนนดีเหมือนเดิมครับ
    *

Rawin

• *
    • 1
    • สีรถ : สีดำ - Pyreness Black
    ยางตัวนี้เป็นยางสปอร์ตที่ผมว่า นุ่ม น่ะครับ เกาะถนนดีมากครับ เรื่องรีดน้ำก็เยี่ยมครับ แต่แก้มยางจะนุ่มไปหน่อย
    *

เทียน พระสมุทรเจดีย์

• *
    • 1,013
    • Mitsubshi Attrage ก้าวที่เหนือกว่า
    • Attrage Zone : พระสมุทรเจดีย์ สมุทรปราการ
    • ฉายา ชื่อเล่น : เทียน
    • รุ่นรถ : Attrage GLS CVT
    • สมาชิก ATC no : 0065
    • สีรถ : สีขาวมุก - White Pearl
    ยางตัวนี้เป็นยางที่เปรียบเทียบได้กับรถสปอร์ตและรถที่ใช้ในสนามแข่งเลอมังค์ครับ
    ถือว่าเป็นยางคุณภาพดีตัวนึงของดันลอปครับ นุ่ม เงียบ เกาะถนน แต่ราคาจะสูงกว่าตัวอื่นครับ แต่ใช้ได้นาน :akrey:
    รถ#คือสิ่งที่ทุกคนอยากมี
    มีแล้วก็ดูแลเขาดีๆ

ซองหนัง รีโมทรถ

club attrage

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16